Announcement

Collapse
No announcement yet.

Senpron 754 3100+ กับบอร์ด Asus K8V-X SE เค้าคล็อกกันได้เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Senpron 754 3100+ กับบอร์ด Asus K8V-X SE เค้าคล็อกกันได้เท่าไหร่ครับ

คือ ลองๆดันขึ้นไปที่ 210 X 8.0 ไฟเดิมๆ มันก็ได้ 1980 ประมาณนี้ อยากทราบว่าถ้าจะดันกันจิงๆมันจะวิ่งได้เท่าไหร่ สำหรับบอร์ดตัวนี้น่ะครับ ท่านใดพอจะรู้เรื่องบอร์ดตัวนี้ ช่วยผมหน่อยครับ FSB มีถึง 300 ตัวคูณมีถึง 9.5 ให้ใส่เท่าไหร่ครับ ....ไฟเท่าไหร่ยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ลองทดแรมดูครับ sempron ทดลงมาที่ 133 เลยครับ แล้วดับบัสขึ้นไปเลื่อย ๆครับ จนกว่าจะไม่เสถียรครับ
    แต่ ชิพ VIA คงได้ไม่มากครับ

Comment

ของผม K8N-E Deluxe ทำได้ที่ 288*8 ครับผม ส่วน 3100+ ยังไมเคยลอง

Comment

Working...
      X