Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้Bose Com3เต็มทนแล้วคร้าบ ช่วยแนะนำกันหน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้Bose Com3เต็มทนแล้วคร้าบ ช่วยแนะนำกันหน่อยสิครับ

ผมอยากจะซื้อBose Companion3ครับ อยากได้ของใหม่อะครับ
    คำถามของผมมีดังนี้นะครับ
    1.อยากให้ทุกท่านช่วยกันแนะนำร้านหน่อยสิครับ
    หรือว่ามีใครที่หิ้วBoseตัวนี้มาขายบ้างหรือเปล่าครับ

2.อยากทราบหน่อยครับว่าพวกที่เค้าหิ้วกันมาขายนี่
    หิ้วมากันยังไงหรอครับ ใครมีประสบการณ์บ้าง เพื่อกรณีที่จะไปหิ้วเอง

3.พอดีผมมีเพื่อนอยู่ที่ออสเตรเลียอะครับ แล้วก็ลองเช็คดูรู้สึกว่าราคาBose
    ที่นั่นจะถูกกว่าบ้านเรามาก เลยอยากถามว่าถ้าให้เค้าส่งมานี่มันจะมีค่าใช้จ่าย
    หรือขั้นตอนวุ่นวานมากแค่ไหนอะครับ

3.อันนี้นอกเรื่องนะครับ อยากถามหน่อยว่ามีเพื่อนจะไปเกาหลีใต้
    เลยนึกอยู่ว่ามีอะไรน่าหิ้วเข้ามาขายบ้างไหมอะครับ อยากหารายได้ซะหน่อย

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่กรุณาตอบคำถามนะคร้าบ

รบกวนชี้แนะด้วยคร้าบ

แงๆ
    ไม่มีใครมาตอบเลยอะ

Comment

อยากตอบ แต่ไม่รู้ อิอิ

Comment

ผมฝากเพื่อนมาหลายคนแล้วครับ แต่สุดท้ายทุกคนไม่หิ้วให้ เนื่องจากมันหนักและกินที่อย่างแรง (หนัก ~12 โล) ก็เลยซื้อจากคนที่หิ้วแล้วมาปล่อยต่อในไทยนี่แหละครับ

ที่เคยเห็นคนเค้าหิ้วๆกัน ก็คือยัดใส่กระเป๋าเดินทางมาทั้งกล่องทั้งดุ้นเลยครับ กระเป๋าขนาดใหญ่สุดจะใส่ทั้งกล่องได้

ส่วนกรณีถ้ามีเพื่อนอยู่ออสเตรเลีย ให้ส่งมาผมว่าค่าส่ง + ภาษี ก็ไม่ต่างกับไทยหรอกครับ แต่ถ้าเพื่อนพึ่งเรียนจบ (วีซ่านักเรียน) แล้วกำลังกลับไทย จะไม่เสียภาษีนะ ถือเป็นของใช้ส่วนตัว

ส่วนเพื่อนไปเกาหลีใต้ คงพวกเครื่องสำอางค์มั๊ง เห็นหิ้วกันเยอะจริงๆ (แต่เอาจริงๆ ถ้ามี Dac Carat - Topaz ฝากหิ้วด้วยสิครับ ฮ่าฮ่า เอาจริงนะเนี่ย ไม่รู้ที่เกาหลีมีขายป่าว ไม่เข้าใจ เห็นมีแต่ญี่ปุ่น)

Comment

ขอบคุณมากเลยนะค้าบทั้งคุณcskoeและDoraP

ผมก็เกรงใจเพื่อนมากเลยคับเลยไม่กล้าฝากหิ้ว

เรื่องที่ว่าไม่เสียภาษี ต้องเฉพาะเรียนจบหรอคับ สงสัย

แต่เพื่อนที่จะไปเกาลีเป็นผู้หญิงอะคับ เลยคิดว่าคงไม่ค่อยรู้เรื่องDacเท่าไหร่อะคับไม่กล้ารับฝากเท่าไหร่คับ
          ต้องขอโทษด้วยนะคับ

Comment

Working...
          X