Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร คล็อกหน่อยครับ E8400 สเป็คด้านในคร้าบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร คล็อกหน่อยครับ E8400 สเป็คด้านในคร้าบบบบ

cpu e8400
    mb P5Q DELUX
    RAM OCZ REAPER 4096/1066
    เอาแค่ 4กว่าๆก็พอแล้วครับ งิงิ

สบายๆ
    เพิ่มบัส
    เพิ่มไฟ ซีพียู แรม
    ทดแรม

Comment

มันไม่มีสูตรตายตัวครับ เนื่องจากเครื่องที่เราใช้ก็ไม่เหมือนกัน

Comment

ชุดแรง
        500 x 9 อย่างน้อย

Comment

550*8 ก็ได้

1:1 cl5

Comment

ตามนั้น

จัดไป อย่าให้แต๊บ!!!!!

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=423069
              ลองดูเป็นแนวทางครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ชุดแรง
                500 x 9 อย่างน้อย
                อันนี้ บังคับ สำหรับ E8400+ บอดแรงๆ อิอิ

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                  อันนี้ บังคับ สำหรับ E8400+ บอดแรงๆ อิอิ
                  แล้วถ้าเป็น E5400 กับบอร์ดก๊าก ๆ ละครับ ทำไงดีครับ

Comment

500 x 9
                    V.Core 1.45
                    V.PLL 1.54
                    V.FSB 1.28
                    V.NB 1.26

Comment

สู้ๆ

Comment

ถามหน่อยครับเวลา overclock อะครับมันจะมีอันตรายกับเครื่องปะครับ

Comment

Originally posted by brightweap View Post
                          ถามหน่อยครับเวลา overclock อะครับมันจะมีอันตรายกับเครื่องปะครับ
                          ถ้าปรับไม่เป็นก็อันตรายครับ

Comment

เอ่อ ขอโทษครับ ทดแรมนี่ตรงไหนเหรอครับ หาไม่เจอเลยครับ

Comment

Originally posted by qzaar View Post
                              เอ่อ ขอโทษครับ ทดแรมนี่ตรงไหนเหรอครับ หาไม่เจอเลยครับ
                              บัสแรมอ่ะครับ ปรับให้ต่ำสุด ถ้าจะทดเป็น 1:1 ถ้าจะทดเป็นอย่างอื่นก็ตามลำดับครับ

Comment

Working...
                              X