Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับ ใช้ internet ไม่ได้กับ window 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาครับ ใช้ internet ไม่ได้กับ window 7

เมื่อก่อนผมใช้ window 7 กับที่บ้านไม่มีปัญหาครับ เล่นเน็ตได้ตามปกติ

แต่ตอนนี้มาอยู่หอแล้ว มันต้องเซ็ต proxy ก็เซ็ทเรียบร้อยแล้ว

แต่ไม่สามารถเล่นเน็ตได้ครับ แต่แลนกันได้ปกติ เห็นเครื่องอื่นแชร์ไฟล์ด้วยครับ

คือว่ามันต้องไปเซ็ทต้องไหนเพิ่มเติมรึเปล่าครับ สำหรับ window7

ของผมก็เปนเหมือนกันครับ window7 เล่นไม่ได้ แต่ พอลองเอา xpของเพื่อนมากลับเล่นได้ ไม่ทราบว่า ต้องตั้งค่าอะไรตรงไหนเพิ่มเติมอีกไหม

รอผู้รู้ มา ตอบ ครับ

Comment

ผมไม่รู้นะ มาแชร์ประสบการณ์นะครับ
      ผมใช้ MAXNET อยู่
      ตอนแรกใส่ วินโด้ SP2 ก็เล่นเน็ตได้ปรกติ
      แต่พอลงเป็น SP3 เครื่องนั้นก็ไม่สามารถเชื่อมต่อเน็ตได้

สรุปคือ ต้องไปดาวโหลด เฟริมแวร์ของ เร้าเตอร์ตัวนั้นๆมาอัพเดท(ให้กับเร้าเตอร์)

งมอยู่หลายชั่วโมงครับ แต่ในเวป MAXNET เค้ามีบอก/มีให้โหลด อ่ะครับ

สุดท้ายนี้เชิญมาร่วมสนุกกันครับ
      (ตามลายเซ็นต์ผม แจกฟรี Ray-Banตี๋ใหญ่)

Comment

Working...
      X