Announcement

Collapse
No announcement yet.

[สอบถามจ้า]Asus EAH 3870top มี Psu ระดับไหนเอามันอยู่บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [สอบถามจ้า]Asus EAH 3870top มี Psu ระดับไหนเอามันอยู่บ้างครับ

มี Power แถวๆ1พันบาทตัวไหนดึงมันอยู่บ้างครับ

อย่างพวก Raidmax 430w นี่ได้มั้ย

สเปคเครื่องผมก็

X2 4800+
    ECS Black
    hdd80 sata1 1ลูก dvd1ตัว
    แล้วก็3870

ปรากฎว่า เสียบ3870เข้าไปแล้ว บูทไม่ได้

ไบออสฟ้องเช็ค hdd แล้วค้างไปเลย + ไฟhddติดค้างด้วยครับ

เลยเดาๆไว้ว่าอาจจะเพราะPower ไม่พอ เพราะถอด3870ออก เสียบ3200ออนบอร์ดก็ใช้ได้ปกติ

รบกวนด้วยครับผม

ขอดันนิดนึงเด้อ

Comment

จริงๆ มันพอนะครับ

แต่จากที่ดูๆ เหมือนว่า HDD หรือ DVD ROM จะเสียนะครับ ลอง ถอดสายพวก HDD กะ DVD ออกดูว่าเป็นไง
      แต่ว่า ถ้าเป็นไปได้ ซื้อ PSU 500W ขึ้นไปจะดีกว่าครับ
      Last edited by nests; 7 Apr 2009, 00:45:30.

Comment

460w เต็มยังไม่ไหวครับ เอาไปเคลมมาสองรอบแล้วค้างภาพแตก ตอนนี้ใช้ tagan u37 600w สบายครับ
        ลองคำนวนไฟดูแล้วของผมใช้ 624 w ครับ ท่านลองคำนวนจาก website ดูละกันครับ

Comment

ตามลายเซน สบายครับ

Comment

500 เป็นอย่างน้อยๆสินะครับ

ส่วน ทั้ง hdd และ dvd ปกติดีครับ ใช้อยู่เนี่ย >>

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

ผมใช้ RX-530SS อยู่ปกติดีครับ

Comment

ใช้ นางแม็ก 460w เปิดทั้งวัน ไม่ปิดมาเกือบๆเดือนยังปกติสุขดี

Comment

Enermax 370W FMA2 ขึ้นไป

Comment

ผมใช้ Enermax 460w พัดลมคู่ ยังเหลือสบายๆเลย

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                      มี Power แถวๆ1พันบาทตัวไหนดึงมันอยู่บ้างครับ

อย่างพวก Raidmax 430w นี่ได้มั้ย

สเปคเครื่องผมก็

X2 4800+
                      ECS Black
                      hdd80 sata1 1ลูก dvd1ตัว
                      แล้วก็3870

ปรากฎว่า เสียบ3870เข้าไปแล้ว บูทไม่ได้

ไบออสฟ้องเช็ค hdd แล้วค้างไปเลย + ไฟhddติดค้างด้วยครับ

เลยเดาๆไว้ว่าอาจจะเพราะPower ไม่พอ เพราะถอด3870ออก เสียบ3200ออนบอร์ดก็ใช้ได้ปกติ

รบกวนด้วยครับผม
                      Raidmax 430w ไม่อยู่ครับเคยลองกับ3850

Comment

Working...
                      X