Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครทราบวิธีใช้ Notebook แทน TV ในการเล่น Xbox360 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครทราบวิธีใช้ Notebook แทน TV ในการเล่น Xbox360 มั่งครับ

คืออยู่ออสเตรเลียอ่ะครับ แล้วไม่อยากซื้อทีวีใหม่ครับ เคยเห็นในนี้ และ ก็ที่อื่นบอกว่าให้ซื้อ TV tuner แบบ External มาใช้ เลยอยากทราบว่า
    1. ต้องซื้อ TV tuner แบบ External ตัวไหนดีครับ ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน แล้วต้องดูรายละเอียดตรงไหนบ้าง ถึงจะทราบว่าใช้กับ notebook และ ต่อกับ Xbox ได้ เรื่องคุณภาพของภาพที่ตกลงไม่เป็นไรนะครับ ไม่กังวลมาก แค่ให้มันชัดหน่อยก็โอเคครับ ราคาไม่เกี่ยงนะครับ ช่วงบอกหน่อยละกันครับ
    2. อยากทราบวิธีการใช้งานด้วยครับ การใช้งานต้องทำอย่างไร ต้องต่อตรงไหน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ถามเพราะไม่รู้จริงๆครับ มี Xbox แต่ยังเล่นไม่ได้ T T ขอบคุณหลายๆครับ

ที่ออสเตรเลีย มี ยี่ห้อ AVerMedia ไหมอ่ะครับ ถ้ามีก็ไปหาซื้อมาเลย
    รับประกัน ว่าใช้ได้แน่ (ผ่าน AV input)
    หลักการง่ายๆครับ
    1.เอา สายAV out จาก XBOX มาต่อที่ AV in ที่ TV BOX
    2.เปิดเครื่องเล่นเกมส์
    3.เลือกแหล่งสัญญาณ (Source) เป็น AV (ภาษาทางการเรียก Composite) ที่ TVBox

แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ
    Attached Files

Comment

แหล่มจิง ต้องลอง

Comment

Working...
      X