Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเซ็งมากเลยเกี่ยวกับ aitivirus........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเซ็งมากเลยเกี่ยวกับ aitivirus........

aitivirus ผมเห็น ไฟล์ นามสกุล .EXE เป็นไวรัสทั้งหมดเลยครับ

ลองเปลี่ยนตัว aitivirus แล้วก็ยังไม่หายครับ

ไม่ว่าจะ avest AVG NOD อื่นๆ.......

ตอนนี้ใช้ NOD อยู่ Boot เครื่องมา ฟ้องเลยครับเซงมากๆ

มีวิธีไหนที่จะแก้ได้บ้างครับ

ลงวินโดส์ หลายรอบแล้วก็ไม่หาย.......

มีไวรัสอย่ตัวนึงนะครับ ระบาดช่วง 4 เดือนก่อน

มันจะจับพวก EXE ทุกไฟล์ในเครื่อง ผมจำชื่อมันไม่ได้ละ

สงสัยจะเจอตัวนั้น

ตัวแก้มีนะ ลองหาดู หรือให้ดีก็สแกนผ่านหน้าดอส ใช้แผ่น Hirent

Comment

มันเป็นไวรัสจริงๆครับ ปล่อย แอนตี้ไวรัสที่คุณมี ฆ่ามันซะครับ แล้วรีสตาร์ทเครื่อง จบครับ

Comment

น่าจะ Sality นะงับ แต่ปกติมันจะปิดโปรแกรมกำจัดไวรัสไว้นี่ครับ ลงใหม่ก็เหมือนเดิม

Comment

ถ้าจะลงใหม่แนะนำเปลี่ยนเวอร์ชั่น+แผ่นที่ลงจะดีกว่านะคะ แล้วลองหา Norton 2009 มาใช้งานก็ดีคะ เบาเครื่องด้วย

Comment

Working...
          X