Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ตัวนี้น่าเอามาเปิดร้านเกมส์+เน็ตมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ตัวนี้น่าเอามาเปิดร้านเกมส์+เน็ตมั๊ยครับ

http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-CHA-V0003 ตามลิ๊งน่ะครับ

Chaintech VNF4 (AMD-939)

รึไม่ช่วยแนะนำ Board ซักตัวหน่อยน่ะครับขอเป็น PCI น่ะครับ จะมาใส่คู่กับ Asus VGA EN7300GS/HTD/256 น่าจะพอรอดอ่ะครับ -*-

ปล. Board ขอที่ราคาสมเหตุสมผลหน่อยน่ะครับไม่เอาเว้อเกินไป งบเต็มที่กับ Board ขออยู่ที่ 2 พันต้นๆ น่ะครับ +ประกัน

ปล. ที่ 2 ไม่ทราบว่า Cpu Socket ใดบ้างที่ใช้คู่กับ Board PCI ครับ
    Last edited by pundekza; 5 Oct 2006, 08:36:08. Reason: เพิ่มเติมครับ

ASROCK AM2NF6G-VSTA 2480 คับ
    AMD ATHLON AM2 3000+ 2870 คับ

ที่เหลือก็แล้วแต่ชอบคับ

Comment

ตัวที่คุณบอกใช้ได้เลยครับราคาก็ไม่แพงครับ แถมประกันดีคอมครับ

Comment

แล้วผมจัดเสป็คตามนี้จะน่าเกียจมั๊ยครับ

Model: Asus VGA EN7300GS/HTD/256 ราคาประมาณ 2795 บาท หรืออาจจะเป็น
        Chaintech "SE73GS/256" nVidia GeForce 7300GS 256MB DDR2 64-bit DVI TV-Out PCI Express Retail 2,460 3 Years by D-Computer

ASRock "AM2NF6G-VSTA" nVidia GeForce 6100 Chipset Mainboard for AMD Socket AM2 Retail ---2,440 ไม่รู้ประกันDcom รึ ปล่าว

กับ Model: Chaintech VNF4 (AMD-939) ราคาประมาณ 2400 บาท Waranty 3 Years Dcom

Board 2 ตัวนี้ ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันอ่ะครับ ถ้า ตัวล่าง ผมจะได้หา Cpu slot 939

AMD Sempron 64 2800+ 1.6GHz 1600MHz HT 128KB L2 Cache Socket AM2 CPU Retail by DCOM 3 ปี 1,815.00 บาท

Seagate 80GB Barracuda 7200.9 2MB Cache IDE Hard Disk Drive Model "ST3802110A" OEM 1,850.00 บาท 5ปี ไม่รู้ประกันDcom รึ ปล่าว

Kingmax DDR400 512MB (TSOP) ราคาประมาณ 2360 บาท

Philips "107S76" 17" Flat Screen Black CRT Monitor Retail 3,760.00 บาท 3ปี ไม่รู้ประกันDcom รึ ปล่าว

คงเอาไม่เกิน 13k อ่ะครับช่วยดูให้หน่อยน่ะครับอะไรที่พอลด ลงมาได้ช่วยชี้แจงให้ด้วยน่ะครับ
        Last edited by pundekza; 5 Oct 2006, 17:58:12.

Comment

หา แรม ROX หรือ jetram มาใช้ลดต้นทุนได้อีกครับ ประสิทธิภาพเท่ากัน

Comment

HD ไม่เอาแบบ ซีเรียลหรือครับ
            ---------------------
            แรมยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ไม่ได้เอามาคล๊อก เอาที่เครมง่ายๆแล้วกันครับ (คิงแม๊คที่คุณเลือกก็โอเคประกันดีคอม หรือ ROX ที่ wikorn บอกก็ได้ครับ ประกัน คอม7)
            ----------------------
            เห็นด้วยซีพียูแซมพรอนครับ
            Philips ไม่ค่อยจะขึ้นชื่อเรื่องความทนครับ
            การ์ดจออยากให้เล็ง spark 7300Gt ครับ(น่าจะยังมีขายครับ) ราคาต่างจากการ์ดตัวที่คุณเลือก 2 ตัวบนไม่มากแต่แรงกว่าเยอะครับ
            เมนบอร์ดจริงๆเลือกตัวไหนก็ได้ที่รองรับ 939 ครับ เพราะคุณไม่ได้เอามาคล๊อกครับ(อยากแนะนำที่มีพัดลมระบายความร้อนครับ ที่ผมดูมี ECS ครับ ชื่อเสียงอาจจะไม่ดี แต่ออกแบบพัดลมให้ภาคจ่ายไฟด้วยครับงานประณีตในระยะหลัง ในราคาที่ไม่แพง และ ประกัน 3 ปีคอม 7 ครับ)
            -----------------------
            แสดงความคิดเห็น เผื่อจะเป็นอีกทางให้คุณได้เลือกครับ

Comment

สรุป คือ ให้ ดีที่สุด เลือก จอ ของ LG แล้วก็ Card จอ spark 7300Gt แล้วก็หา แรม ROX หรือ jetram

มันจะสมเหตุสมผลใช่ม่ะครับ ^ ^">

ขอบคุณมากน่ะครับสำหรับความคิดเห็น

Comment

Working...
              X