overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: ใครใช้ MX5021 แนะนำทีคับเพิ่งซื้อ

OverclockZone Member

Default ใครใช้ MX5021 แนะนำทีคับเพิ่งซื้อ

คือตอนนี้เบสมันอั้นๆ มันต้องเบรินประมานกี่ ชม ถึงจะได้เสียงลึกๆแบบตอนไปเลือกที่ร้านอะครับ

แล้วสายสัญญาณกับสายลำโพง ใช้ของอะไรดีครับ เอาสักเมตรล้ะไม่เกิน 800
    อยากให้เสียงใสมากกว่านี้นิดนึง

แล้วผมต้องทำอะไรกับมันีกมั้ย ใครใช้แนะนำด้วยน้ะครับ

OverclockZone Member jeurboy's Avatar

Quote Originally Posted by ounknowe View Post
    คือตอนนี้เบสมันอั้นๆ มันต้องเบรินประมานกี่ ชม ถึงจะได้เสียงลึกๆแบบตอนไปเลือกที่ร้านอะครับ

แล้วสายสัญญาณกับสายลำโพง ใช้ของอะไรดีครับ เอาสักเมตรล้ะไม่เกิน 800
    อยากให้เสียงใสมากกว่านี้นิดนึง

แล้วผมต้องทำอะไรกับมันีกมั้ย ใครใช้แนะนำด้วยน้ะครับ
    http://www.noom-hifi.com/webboard/we...s.php?id=16373

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ใช้กับ Sound ตัวไหนอยู่ครับ ถ้าออนบอร์ดก็เปลี่ยน Sound ซะก่อน

กำลังจะซื้อ X-Fi xtream Gamer เดือนหน้า โอเคมั้ยครับ

แล้วต้องมีอะไรอีกมั้ยเนี่ย

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

เข้าไปดูชมรมเขาสิครับ เล่นแต่งกันจนจำเสียงเดิมไม่ได้เลย 555+

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=328885

OverclockZone Member pakmar's Avatar

ต้องเบินร์น ไปเรื่อยๆ อ่ะครับ กี่ ชม จำไม่ได้ -.-

สาย ผมใช้ van den hul Gold water อะครับ

ผมอยากแสดงความคิดเห็นสักนิดนะครับ
    เรื่องการเปลี่ยนสายลำโพง ผมว่านะ ถึงจะเป็นสายเมตรละ 10,000 บาท
    ก็ไม่น่าจะทำให้เสียงดีขึ้นสักเท่าไร(แ ต่คงดีขึ้นแน่ๆ)เพราะสายในตัวลำโพงเองยังเป็นสายเดิมๆ เส้นเท่าหนวดกุ้ง
    ถ้าจะให้เห็นผลจริงๆ คงต้องโมสายในลำโพงด้วย
    ปล..ความเห็นส่วนตัวนะครับ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

Quote Originally Posted by pakmar View Post
    ต้องเบินร์น ไปเรื่อยๆ อ่ะครับ กี่ ชม จำไม่ได้ -.-

สาย ผมใช้ van den hul Gold water อะครับ
    เบิร์นสัก 100 ชั่วโมงอ่ะครับ เดี๋ยวก็รู้เองล่ะครับ (^^V)

จริงๆแล้ว เปิดฟังไปเรื่อยๆ ทุกๆวัน เดี๋ยวมันก็ดีเองอ่ะครับ

แต่สำหรับคนใจร้อน ก็เปิดแช่มันไปเลย 4 วันติดน่ะ (- -a)

Quote Originally Posted by vichian99 View Post
    ผมอยากแสดงความคิดเห็นสักนิดนะครับ
    เรื่องการเปลี่ยนสายลำโพง ผมว่านะ ถึงจะเป็นสายเมตรละ 10,000 บาท
    ก็ไม่น่าจะทำให้เสียงดีขึ้นสักเท่าไร(แ ต่คงดีขึ้นแน่ๆ)เพราะสายในตัวลำโพงเองยังเป็นสายเดิมๆ เส้นเท่าหนวดกุ้ง
    ถ้าจะให้เห็นผลจริงๆ คงต้องโมสายในลำโพงด้วย
    ปล..ความเห็นส่วนตัวนะครับ
    ยังไงก็เสียงเปลี่ยนครับ จะถูกจะแพงเสียงก็เปลี่ยน

เอาพวกสายไฟบ้าน เอาไม้แขวนเสื้อ เอาสายแลนมาเสียบ เสียงมันยังเปลี่ยนเลยครับ

(อยู่ที่ว่า มันจะเปลี่ยนไปในทางไหน อิ..อิ :P )

แต่ถ้าเดินสายภายในใหม่ด้วยนี่ เสียงที่ได้จะดีกว่าเปลี่ยนแค่สายภายนอกแน่นอนครับผม

อย่างว่าล่ะครับ สายเดิมมันเส้นเท่าหนวดแมว สัญญาณมันจะไหลดีได้เยี่ยงไร (- -"(a

อีกอย่างนะครับ ไม่ใช่ว่าใช้สายแพงแล้วเสียงจะดีเสมอไป

แต่เป็นสายที่ให้เสียงเหมาะกับซิสเต็ม(ลำโพง)ของคุณต่างหาก จึงจะเป็นสายที่ดีครับ ^^

ไม่กล้างัดมาลองแฮะ

มีใครอยุ่แถวรังสิต ดอนเมือง พอให้คำแนะนำผมได้มั้ยครับ
    ไม่กล้าโมเอง

ผมขอให้ความเห็นหน่อยนึง
    ทำไม MX5021มันด้อยเรือ่งเครือ่งดนตรียังงี้
    ผมเป็นคนเล่นดนตรีน้ะ
    ฟังแล้วความรุ้สึกเสียงกีตาร์ เสียงร้อง (กลาง แหลม)ไม่ต่างจากลำโพงตัวล้ะ 800 เลย
    ถึงมันจะเน้นไปทางเบสยังไง แต่ถ้าเทียบด้วยราคาน่าจะดีกว่านี้อีกซํกหน่อยน้ะ
    เทียบราคาแล้ว ผมถือว่ายังไม่คุ้มเท่าไหร่

แต่ถ้าซั้พเบสนี่ก้ต้องยอมรับหละว่าสุดๆจริงๆ
    ข้อนี้แหละที่กลั้นใจเลือกมัน
    เพราะคิดว่า เสียง กลาง แหลม โมเอาได้ (แต่ก้โมเองไม่เป็นอีกนั่นแหละT T)

ผมยังใหม่เรื่อง Sound-Hardware อยุ่ ใครมีความรุ้แนะนำด้วยน้ะครับ

OverclockZone Member Anubizy_GOLD's Avatar

เบิร์นสักพัก เดี๋ยวดีขึ้นเอง

แล้วค่อยดูว่าขาดอะไร ค่อยซื้อของมาใส่เพิ่มครับ

อย่าเพิ่งไปด่วนตัดสินมันตอนนี้

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

ใจเย็น ๆ คร้าบบ ค่อยปรับแต่งไปคร้าบบบ

Bookmarks

Bookmarks