Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง modem router ไวเลส กับ เเลน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง modem router ไวเลส กับ เเลน

คือผมจะซื้อโมเด็มไวเลส เเบบที่มีเเลน 4 พอร์ท ข้างหลัง ดังรูปเนี่ย
    เเต่ผมไม่ใช้ไวเลส ผมจะใช้ต่อสายเเลนจากพอร์ท1 เข้า switch hub ซึ่งมี 16 พอร์ท เพื่อเเชร์เครื่อง 10 เครื่องนี่ได้เหมือนโมเดมเร้าท์เตอร์เเบบเเลนไม่มีไวเลสได้เหมือนเดิมใช่มั้ยครับ

เพราะปกติโมเด็มเร้าท์เตอร์เเบบธรรมดามันจะมีมาให้ 1 พอร์ท+1usb ซึ่งปกติผมก็ใช้ต่อเข้า hub 16 พอร์ทอยู่เเล้วเพื่อเเชร์คอม 10 ตัว พอดีคิดจะซื้อโมเด็มใหม่ก็เลยต้องการเเบบไวเลส เผื่อต่อโน้ตบุ้คหรือเพิ่มเครื่องลูกใหม่โดยใช้ไวเลสครับ

อยากทราบว่าไม่มีปัญหาใช่มั้ยครับ สายเเลนที่ต่อจากโมเด็มเเบบนี้เข้า hub มันก็ยังเเชร์เหมือนเดิมใช่มั้ยครับ

ปล.ไม่เคยใช้ไวเลสครับ ยังเก่าอยู่

ใชได้ครับไม่มีปํญหา เอ่อ เลือกซื้อ adsl modem wireless router นะครับ

Comment

Originally posted by aumsza View Post
      ใชได้ครับไม่มีปํญหา เอ่อ เลือกซื้อ adsl modem wireless router นะครับ
      ขอบคุณครับ เเนะนำยี่ห้อที่เสถียรๆหน่อยได้มั้ยครับ ที่ใช้กัน

Comment

Working...
      X