Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟไม่พอหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟไม่พอหรือเปล่าครับ

E8500 ครับ แรม 8 G gigabyte 8u3r HD500 1 ลูก 250 1 ลูก GF9600GSO ใส่ พัดลมที่การ์ดจอ เพิ่ม สองตัว Power Gigabye 450w

วันดีคืนดี ฮาร์ดดิส ตัว ห้าร้อย หายไป อาการเพิ่งเป็นะครับ เคย clock ได้ อยู่นิดหน่อย ตามโปรแกรมที่ติดมากับ บอร์ด แต่ตอนนี้ เอา ฮาร์ดดิส ตัวห้าร้อยออก แล้ว เอาแรมออก อีก 4G ปรากฎว่า คล๊อก ไม่ขึ้นแล้วครับ ได้แต่เดิม ๆ จะว่าไปจากสเป็คที่กล่าวมา power ผม มันน้อยไปหรือเปล่าครับเนี่ย บอกที

เห็ดทีคล๊อก ได้ไม่ได้ท่านต้องบอกลายละเอียดของแรมก่อนครับ ยี่ห้อ รุ้น ขนาด มีกี่ตัว
    Last edited by OTARO; 7 Apr 2009, 15:28:46.

Comment

Originally posted by OTARO View Post
      เห็นทีคล๊อก ได้ไม่ได้ท่านต้องบอกลายละเอียดของแรมก่อนครับ ยี่ห้อ รุ้น ขนาด มีกี่ตัว

แรม 2g สี่ตัวครับ ของ OCZ ครับผม

Comment

hdd หายดูที่สายก่อนครับ ผมเคยเจอหัวไฟไม่แน้น ต้อง OC ที่ bios ครับ ปรับ แรมเป็น 1-1 ว่าแต่บัสแรม เท่าไรครับรุ้นอะไร แรม 2*1 มันจะลากง่ายกว่า 2*2 แต่นี่ 2*2 มี2คู้ มันก็ลากได้ครับ แต่ไกลไม่ไกล ไม่รูนะ
        แต่ต้องทำที่ bios ครับ

Comment

แรม 8 GB เลยเหรอ @..@
          แล้ว OS ใช้งานได้ทั้งหมด ปาวนั้น ( ถ้าไม่ใช่ 64-bit คงจะใช้งานได้ 3 GB กว่าๆ ซะละมั้ง )

Comment

ใช้ xp 64 bit ครับผม เอางี้ ง่าย ๆ นะครับ ปกติ เครื่องขนาดนี้ power ผมน้อยไปหรือเปล่าครับ ถ้าใช้ เดิม ๆ เพิ่มแค่พัดลมการ์ดจอ สองตัว เนี่ย บอกหน่อยครับ

Comment

Originally posted by jiggoja View Post
              ใช้ xp 64 bit ครับผม เอางี้ ง่าย ๆ นะครับ ปกติ เครื่องขนาดนี้ power ผมน้อยไปหรือเปล่าครับ ถ้าใช้ เดิม ๆ เพิ่มแค่พัดลมการ์ดจอ สองตัว เนี่ย บอกหน่อยครับ
              พอ ครับ cpu 2 หัว GF9600GSO HDD 2ลูก

Comment

Working...
              X