Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำเเนะนำหน่อยคับ อัพเกรองบ 23K

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำเเนะนำหน่อยคับ อัพเกรองบ 23K

งบอัพเกรด 23000 คับ

เสปกที่จัดไว้ ก็

ประมาณนี้ครับ

X3 720BE 5800.-
    CM V8 2200.-
    ECS A780GM-A ultra 2500.-
    OCZ 4GB/800 2VU8004GK 2GBx2 2050.-
    HIS hd4890 1GB 9800.-
    TAGAN TG600-U38 2700.-

ประมาณนี้อะคับ ประมาณ 23000 บาทคับ ที่เหลือ HDD dvd CASE มีหมดเเล้ว
    จะถอยหลังสงกรานต์ คับ วันที่ 18 เมษา คับ m/b ตัวนี้มาน oc ได้ดีหรือหรือป่าวคับ
    เเล้วถ้า m/b ตัวนี้กับ ASUS M3a78-cm ตัวไหน OC ได้เสถียรกว่ากันคับ เเนะนำหน่อยคับ

เป็นไงบ้าง คับ ไว้หัด oc กับเล่นเกมส์หนักคับ oc ได้ซักประมาณเท่าไหร่ครับกับเปกนี้ เเล้วจะปรับเกมส์เเบบสุดๆ ได้อีกซัก 1-2 ปี ป่าวคับ

จะไปถอยหลังสงกรานต์นี้เเล้วคับ ประมาณวันที่ 18 คับ
    Last edited by ThezerO; 7 Apr 2009, 15:40:53.

ดีครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ดีครับ
      ขอบคุณคับท่านวิกร เหอๆ นับวันรอ วันที่ 18 เเล้วคับ งบเข้าเเล้วถอยเลยคับ

ว่าเเต่ จะ oc ให้ได้ซัก 3.5-3.6 เนี่ยยากหรือ ป่าวคับ

Comment

Originally posted by ThezerO View Post
        ขอบคุณคับท่านวิกร เหอๆ นับวันรอ วันที่ 18 เเล้วคับ งบเข้าเเล้วถอยเลยคับ

ว่าเเต่ จะ oc ให้ได้ซัก 3.5-3.6 เนี่ยยากหรือ ป่าวคับ
        ซิ้งเดิมๆ กินนิ่ม

Comment

อิฉาตาร้อนหะหะ

Comment

จัดไปครับ แรงขิงๆ

Comment

Originally posted by marguy3412 View Post
              ซิ้งเดิมๆ กินนิ่ม
              ขอบคุณคับ ว่าเเต่ เป็นห่วงเรื่องเดียว เรื่อง m/b ECS A780GM-A ULTRA นี่เเหละ คับ จะลากได้ไกลๆ เเบบ เสถียรหรือป่าว

sink ก็ว่าจะ ถอย V8 มาลาก มันจะไปได้ ซัก 4 Ghz ไหวป่าวคับกับ บอร์ดตัวนี้อ่ะ

Comment

Working...
              X