Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องแรมหน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องแรมหน่ะครับ

คือมีคำถามดังนี้อ่ะคับทุกท่าน

1.อยากทราบว่า แรมยี่ห้อ NPC กะ ROX เนี่ย มันพอๆกันมั้ย (ประสิทธิภาพ,การใช้งานโดยรวม)

2.แล้วถ้านำไปเทียบกับพวก Kingtons บ้านๆ (ชิบไม่เทพอ่ะนะ) อันไหนจะดีก่ากัน

3.การจะซื้อแรมเนี่ย ถ้า 1GB ควรจะซื้อ 1GB หรือ 512*2 ดีก่ากัน (ผมว่าอย่างที่ 2 นะ)

เอามาใช้งานธรรมดานะครับ ไม่คล๊อก (อาจมีบ้าง ให้ Bios รู้ว่ากุก็คล๊อกเป็น )

ถามแค่นี้ก่อนละกัน เด๋วโง่อะไรจะมาถามใหม่ ขอบคุณครับ

ใช้งานธรรมดา เน้นความจุ เน้นถูกไว้ก่อน ครับ

เอา Rox ก็ดี ถูกด้วย ประกัน com 7

Comment

1.ไม่รู้จะเทียบไงดีNCPชิปแรมของมันเองROXเอาชิปชาวบ้านมา แต่เอาเป็นว่าพอๆกัน
      2.ถ้าอันไหนถูกกว่าเอาอันนั้น
      3.1GBคับ

Comment

Working...
      X