Announcement

Collapse
No announcement yet.

q6600มันร้อนขนาดนี้รึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• q6600มันร้อนขนาดนี้รึป่าวครับ

มันร้อนขนาดนี้รึป่าวครับ อยู่ที่70กว่าๆทุกcoreเลยอ่า นี้ยังไม่fullloadนะครับ
    ซิงค์เดิมๆไม่ได้ทาsilicon
    เพราะทาแล้วมันร้อนถึง100กว่าๆเลยไม่ทามันเลยเหลืออยู่แค่70ปลายๆ(siliconหลอดละ80บาท)
    ช่วนหาทางแก้ให้หน่อยจิครับ

เหอ...
    ทาแล้วอุณหภูมิเพิ่มขึ้น
    ใช้โปรไรดูคับ

Comment

ร้อนเกิน
      ล๊อกซิงค์แน่นดีปาว

Comment

จริงดิ

Comment

มีงี้ด้วยทาซิริโคนแล้วความร้อนเพิ่มขึ้น ทาหนาไปเปล่าครับ

Comment

เห็นเว็บนี้มีแต่คนใช้ Q6600 มีคนใช้ Q6700 มะ (เห็นตอนออกใหม่ๆราคาโหดน่าดู อิอิ)

Comment

สยองเลยท่านสงสัยต้องเล่นน้ำ ผมQ9550 ปกติยังแค่ 42 เองครับ ห้องพัดลมนะครับ อิอิ
              Last edited by Supers000; 7 Apr 2009, 22:55:33.

Comment

ร้อนจัง

ของพี่ผม ทุกคอร์ ไม่เคยเกิน 50 องศาเลย

Comment

ผิดปกติ ....

Comment

อยากได้ Q6600 มั่งจังเลย โวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

ลองแกะ sink มาทาใหม่นะครับ เอาแค่พอบางๆทั่วๆ ไม่ต้องหนาแต่ก็ไม่บางจนเกินไป
                      วิธีเช็คก็พอทาเสร็จแล้ววาปแนบกะ CPU กดๆขยับๆนิดๆแล้วลองดึงออกดูมันจะหนึบๆหน่อย
                      ก็เอามาปาดซิลิโคนให้เรียบๆอีกครั้งแล้ววางไปเลย ตอนล็อคเสร็จแล้วลองขยับดูด้วยนะครับ
                      ว่ามันโยกได้รึปล่าวว sinkเดิม อุณหภูมิน่าจะไม่เกิน 60 นะครับ full load อย่าไปสนใจมัน ทะลุร้อยอยู่แล้วsinkเดิม

Comment

อยากได้ Q9550 บ้างจัง อิอิ

Comment

ขาล็อคCPUไม่แน่นแน่เลยครับต้องกดหนักๆ

Comment

ไม่หายลองเปลี่ยนที่ตั้งคอมใหม่ ที่อากาศไหลเวียนสะดวก

Comment

Working...
                            X