Announcement

Collapse
No announcement yet.

การบริการอันห่วยแตกของ Synnex สาขาใหญ่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การบริการอันห่วยแตกของ Synnex สาขาใหญ่

กราบ สวัสดี พ่อแม่พี่น้องที่เคารพ อิอิ ผม มีเรื่องขำๆ ของซินเน็คมาเล่าให้ฟังเด้อค่าเด้อ เริ่มจาก ผมเอา เมนบอร์ด m2n mx se plus ไปเคลม วันที่ 23 เดือนที่แล้ว ไปเคลมหน้าร้านเลย โอ่ เปลื่ยนของตัวใหม่ เป็น m2n mx se ให้ แต่ประกันเท่าเก่า เพิ่มเงิน 321 บาท ก็ยอม เพราะจารีบใช้ (ไม่มีไรให้เลย ไม่ว่าไร) กลับมาถึงบ้าน เสียบ ใช้ ปรากฏว่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซิบเซ็ทตัวด้านล่าง ร้อนอย่างกับเตาเผาข้าวโพดปิ้ง ถอดออกมา ปรากดว่า ขาสปริงมันไม่ดี มันหลวม โทรไปหาพนักงาน เค้าบอกว่า ส่งกลับมาครับ จาเปลื่ยนตัวให้ เอาละยอม อีก อีก 3 วันได้ของ อีกไม่นาน มีพนักงานโทรกลับมา ว่า ของไม่มีน่ะครับ ได้เป็นตัว m2a-vm hdmi ไม่เสียค่าใช้จ่าย ชองครบแล้วก็ บอกผมให้ส่งของไปให้ครบ ผมก็จัดส่งไป เสียค่าส่งไป 100+ บาท เลย บอกจา เคลียให้ไม่เกินวันศุกร์ พอวันศุกร์โทรมา บอกไม่ได้ ต้องส่งวันจันทร์ พอวันอังคาร มาถึงมือผม พระเจ้าจอร์ช มันยอดมาก มันส่งเมนบอร์ด ตัวเดิมกลับมาให้ผม ครับ แถม พรอทพริ้นเตอร์ ละลายนิสหน่อย โทรกลับไปอีก ก็มีการขอโทดกันเกิดขึ้น เรียน ฝ่ายบริการ กับฝ่ายเคลม มา ผู้จัดการ ก็ ด่าๆ (มันคุยกันแบบไม่พักสายเลยได้ยิน) เสร็จแล้ว ก็มาคุยกับผม บอกจาเคลียให้เสรัจวันศุกร์ จาส่งให้เป็นกรณีพิเศษ แล้ว วันศุกร์ก็มาถึง จ็อบงาน ปิด 17.17 แต่ของไม่ได้ส่งออก วันจัน ติด วันหยุดไม่มีคนทำงานก็เลยคิดว่าคงส่งวันอังคาร คือวันนี้ แต่แล้วเวลา 09.21 พนักงาน ซินเน็ค โทรเข้ามาเรียนสาย กระผม ด้วยความสุภาพ บอกว่า จะส่งของให้ ก่อน แต่ฝาหลังไม่มีน่ะค่ะ ขอโทดที หาไม่เจอ หานานแล้ว (แล้วเมิงปิดจ็อบกรูวันศุกร์ทำครวย ไร ปิดจ็อบไม่ปรึกษาลูกค้า) ก็เลยได้ด่า กันยกใหญ่ แล้วก็ ไปตกลงกันที่เมนบอร์ดตัวเดิม ตัวแรกของผมเลย สรุป ว่าจาเอารุ่นเดิมให้ แล้วเงิน 321 บาทจะเพิ่มประกันให้ แล้วก้วาง สายไป พอตอนเย็นโทรไปเช็ค มันบอกว่า เพิ่มประกันให้ 2 เดือน 321 บาท ได้ประกันเพิ่ม 2 เดือน พระเจ้าช่วยกล้วยทอด 321บาท หาร 2 ได้ 161 บาท เอาไปคุณ 36 เดือน 5778 บาท แต่เมนบอร์ดกรู ซื้อมา 1700 เนี้ยะน่ะ ผมก็เลยพูดว่า งั้นฝาก เผา หน้าซินเน็ค ได้ ใหม จาให้เงินเพิ่ม ไม่เอาของแล้ว แต่ ฝาก เผาด้วย ค่าเบ็นซิน เท่าไหร่ ไฟแช็ค เท่าไหร่ เดี๋ยวโทรมา จาโอนให้ ผู้จัดการ หัวเราะ แล้ววาง สายไป ตั่งแต่วันที่ 23 มีนา จนตอนนี้ 7 เมษา ครับ ท่านลองคิดดูว่ามันบริการ ลูกค้ากระจอกแบบผม ได้ดีมากเลย สนุกสนาน ครับ ถ้าไร้สาระ ขอโทษท่านที่เข้ามาเสียเวลาอ่านด้วยคัรบ ขอบคุณ ผู้อ่านทุกท่าน

เอาแล้ว ซินเนค งานเข้า แล้ว

Comment

อ่านยากจัง

Comment

งานเข้า

Comment

โดนอีกแล้ว

Comment

ของผม dvd-rw ประกัน synnex
            เครมรอมาแล้ว 20 วัน ครับ ยังไม่ได้รับ คิดว่าหลังสงกรานต์คงได้ (ก็ผ่านไปเป็น 1 เดือน)
            หวังในใจว่าคงได้รับมาใช้สักทีเพราะใช้งานได้แค่ 2 สัปดาห์เองก็เดี้ยง T T
            คราวหลังจะซื้อ dvd คงต้องย้ายเป็นประกัน ดีคอม หรือ asys เท่านั้น
            เพราะรอเต็มที่ 14 วัน (synnex นานกว่าอีก ไม่อยากเชื่อเลย)

แต่ถ้าฮาร์ดดิส ยังไงเจ้านี้น่าจะประกันดีสุดมั่ง (รอ 30 นาทีเอง)

Comment

ผมว่า D-com อ่ะ ดีน้าๆๆๆ

ไม่เหงเรื่องมากไรเลย

Comment

ผมเคยเคลม สำนักงานใหญ่ ดี คอม เปลื่ยนเลย เหมือนกัน ซินเนคกำลังตกต่ำ เอาพนักงานเก่า ออก แล้วเอาพนักงานใหม่เข้า ทำงานงะๆเงิ่นๆ เลยไม่ สามารถ สื่อสารกันเองได้ ระหว่าง แผนกบริการ กับแผนกเคลม ห่วยแตก

Comment

ประกันเทพอย่าง SYNNEX ยังโดน

มีเจ้าไหนบ้างที่ยังไม่โดนเนี่ย อิอิ

Comment

คอม7 อินแกรม ยังงานไม่เข้า

Comment

งั้นตูหา com7 ดีก่า กำลังหาบอร์ดใหม่อยู่พอดี -0-

Comment

com 7 งานเข้าตอนตัดประกันเหลือ 1 ปี กรั่กๆๆๆๆๆ

Comment

งานเข้าทุกที่แหละครับ com7 ingram ก็มีขึ้นกับความเฮงหรือความซวยของแต่ละบุคคลครับ คนใช้คอมมีเป็นล้าน จะให้ไม่มีปัญหาสักเคสคงไม่ใช่ แค่ว่าที่ไหนปัญหาน้อยที่สุดก็อุ่นใจท่สุดเท่านั้นเองครับ

Comment

เหย เค้าอุตส่าห์เชื่อใจ Synnex นะเนี่ย
                            แม้แต่ Synnex ยังงานเข้าได้ สนง.ใหญ่ด้วยอะ

Comment

com 7 งานเข้าตอนตัดประกันเหลือ 1 ปี กรั่กๆๆๆๆๆ
                              หมายฟามว่า -*- แล้วผมจะซื้อบอร์ดใหม่เนี่ยของ asus อะ เอาของประกันไรดี -*-

Comment

Working...
                              X