Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปอ่านเจอมา microsoft จะกำจัดของเถื่อน???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จับยังไงครับ ใครจะนั่ง monitoring ว่า ip นี้โหลดอะไร

แล้วยิ่งเน็ตตามบ้านมันไม่ได้ fix ip เหมือนพวกแบบ coporate ที่จะ fix ไว้

ถึงเป็นแบบ coporate เขาก็ไม่มาตรวจสอบหรอกว่าโหลดอะไรบ้าง

ที่เขาจับๆกันเนี่ย เพราะคนในต่างหากครับ ถึงจับได้

ถ้าคนในไม่บอกบริษัทใครจะไปรู้

ขอเฉ่งบทความที่ลอกมานะครับ

1. ที่บอกว่าถ้าทำแผ่นหายจะลง windows ใหม่ไม่ได้เลย เอาที่ใหนมาพูด key ก็ติดอยู่ทำแผ่นหายก็ใช้แผ่น oem แล้ว activate หรือ พวกเครื่อง hp dell lenovo มันจะทำ recovery partition มาให้ ที่บอกว่าจะลง windows ใหม่ไม่ได้เลย แหกตา

2. ไม่เถียงว่าของเถือน แต่ที่บอกทางแก้ที่จะไม่ซวยเลย คือ ไม่ออกเน็ตเลย ผมเล่นคอมที่ลง windows เถื่อนมาตั้งแต่ 2002 จะป่านนี้กี่ปีแล้ว เคยมีใครมาจับมั้ย ถ้าจะส่งเสริม linux ก็ ok นะ แต่อย่ามาให้ข้อมูลผิดๆ

3. ไม่ขอออกความคิดเห็นใครอยากเล่น mac มันก็ขาย os ในตัวของมันอยู่แล้ว

4. พวกที่ชอบโยนขรี้ให้ร้านเน็ต มีอะไรโยนในร้านเน็ต ถ้าเจ้าของบทความมีร้านเน็ตเองอ่านแล้วจะรู้สึกไง

ค่าปรับ office เถื่อนก็ไม่ใช่ 30 k อย่างที่เขาว่านะครับ มันมีการคิดเรทเป็นจำนวนเครื่อง ไม่ใช่เครื่องละ 30 k

ปล. ค่าลิขสิทธิ์จ่ายครั้งเดียวลงได้ 1 เครื่องใช้ได้ตลอดชีพจ๊ะ หมายความว่าถ้าเราซื้อเครื่องใหม่ เราก็เอามันไปลงกับเครื่องใหม่ไม่ได้นะ -w-'' ต้องซื้อลิขสิทธิ์ใหม่อีกที นรกชัดๆ
    กรูจะบ้าตาย มันเอาสมองส่วนใหนคิด ถ้าอยากใช้กับเครื่องใหม่ก็แจ้ง 02-263-6888 ทำการ activation ใหม่ได้ โดยแจ้งว่า format เครื่อง ก็ทำการ activate ใหม่ได้แล้ว

เบื่อพวกที่ไม่รู้เรื่องจริง ไอ้เราก็นนึกว่ามีอะไร ที่แท้แมร่งก็โชว์โง่

Comment

แมครัน exe ได้ด้วยหรือ???

Comment

Originally posted by Mbell View Post
        จับยังไงครับ ใครจะนั่ง monitoring ว่า ip นี้โหลดอะไร

แล้วยิ่งเน็ตตามบ้านมันไม่ได้ fix ip เหมือนพวกแบบ coporate ที่จะ fix ไว้

ถึงเป็นแบบ coporate เขาก็ไม่มาตรวจสอบหรอกว่าโหลดอะไรบ้าง

ที่เขาจับๆกันเนี่ย เพราะคนในต่างหากครับ ถึงจับได้

ถ้าคนในไม่บอกบริษัทใครจะไปรู้

ขอเฉ่งบทความที่ลอกมานะครับ

1. ที่บอกว่าถ้าทำแผ่นหายจะลง windows ใหม่ไม่ได้เลย เอาที่ใหนมาพูด key ก็ติดอยู่ทำแผ่นหายก็ใช้แผ่น oem แล้ว activate หรือ พวกเครื่อง hp dell lenovo มันจะทำ recovery partition มาให้ ที่บอกว่าจะลง windows ใหม่ไม่ได้เลย แหกตา

2. ไม่เถียงว่าของเถือน แต่ที่บอกทางแก้ที่จะไม่ซวยเลย คือ ไม่ออกเน็ตเลย ผมเล่นคอมที่ลง windows เถื่อนมาตั้งแต่ 2002 จะป่านนี้กี่ปีแล้ว เคยมีใครมาจับมั้ย ถ้าจะส่งเสริม linux ก็ ok นะ แต่อย่ามาให้ข้อมูลผิดๆ

3. ไม่ขอออกความคิดเห็นใครอยากเล่น mac มันก็ขาย os ในตัวของมันอยู่แล้ว

4. พวกที่ชอบโยนขรี้ให้ร้านเน็ต มีอะไรโยนในร้านเน็ต ถ้าเจ้าของบทความมีร้านเน็ตเองอ่านแล้วจะรู้สึกไง

ค่าปรับ office เถื่อนก็ไม่ใช่ 30 k อย่างที่เขาว่านะครับ มันมีการคิดเรทเป็นจำนวนเครื่อง ไม่ใช่เครื่องละ 30 k

กรูจะบ้าตาย มันเอาสมองส่วนใหนคิด ถ้าอยากใช้กับเครื่องใหม่ก็แจ้ง 02-263-6888 ทำการ activation ใหม่ได้ โดยแจ้งว่า format เครื่อง ก็ทำการ activate ใหม่ได้แล้ว

เบื่อพวกที่ไม่รู้เรื่องจริง ไอ้เราก็นนึกว่ามีอะไร ที่แท้แมร่งก็โชว์โง่
        555+
        ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติมอย่างรุนแรง ^^

Comment

งงตรง Mac รัน EXE ได้ ผมใช้อยู่ไม่ยักก่ะรันได้แฮะ หุหุหุ

Comment

นั้นซิครับ mac รันได้เหรอ exe อะ - -
            Last edited by BowH; 7 Apr 2009, 23:13:05.

Comment

อารายเนี่ย
              ว่าแต่จะตรวจไง???

Comment

Originally posted by !HaNaMi! View Post
                ตอนนี้ผมกำลังรับมือกับดาวอยู่ที่ทำงาน 555+
                ยินดีด้วยครับ 555+ นายร้อยคนใหม่ ต้องฉลองหน่อยนะครับ

Comment

ไม่รู้ดิผมใช้ 95 อะ

Comment

จะมาตามจับตามบ้าน คงวุ่นวายน่าดู

Comment

Originally posted by tanachai View Post
                      ยินดีด้วยครับ 555+ นายร้อยคนใหม่ ต้องฉลองหน่อยนะครับ
                      ขอขําด้วยอีกคนครับ............/555555555....

Comment

ทำได้ยากนะผมว่า ที่อยูื่ๆ บิลจะมาส่งถึงบ้าน เพราะจะซื้ออะไรอย่างทางเน็ทนี่ต้องกรอกข้อมูลยิบเลย มันต้องมีการทำการตกลงกัน ไม่ใช่อยู่ๆมา คุณโหลดต้องเสียตังไรงี้ผมว่ายากนะไม่รู้ด้วยกฏหมายจะรองรับไหม ไม่งั้นมันคงไม่ทำ wga มาหรอก มันทำยังงี้ตั้งนานและอยู่ๆ ก็เรียกเก็บตังเลยไม่ต้องอะไรเลยได้ตังเลย

Comment

ไม่มีอะไรเป็นของจริงเลย
                          เเม้เเต่โปรเเกรม Winamp ยังใช้เเบบใส่ KEY

Comment

เท่าที่ผมอ่านๆดู คนสร้างข่าวนี้มาเป็นพวกแนวๆ อยากอวด อยากดัง อยากแสดงให้เห็นว่าเป็น ผู้รอบรู้ ทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่ค่อยจะมีความรู้ในเรื่องนั้น ก็อย่างที่ท่าน Mbell บอกนั่นละคับ

Comment

เค้าน่าจะ ทำแบบนี้เนาะ
                              แบบ เปลี่ยนจากค่า ปรับหลายๆหมื่น มาเป็น บังคับให้ซื้อลิขสิทธิ์ วินโด้เค้าแทน ดีกว่านะเนี่ย

Comment

นึกว่าจะจเอข่าวร้ายแบบสุดๆซะแล้วครับ

ถ้าอยากให้เราซื้อก็อย่าขายแพงมากดิ ตอนไปซื้อคอมปีที่แล้วคิดแทบตาย XP Pro แพงกว่า Vista Home Premium
                                ไม่รู้เลยว่าจะเลือกอะไรดี
                                Vista เกือบ 5000
                                XP เลย 5000
                                สุดท้ายพี่บอกไปลงของเถื่อนดีกว่า ^^
                                (5000 เก็บเงินแทบตายเลยนะเนี่ย)

Comment

Working...
                                X