Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับport usb m/b

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับport usb m/b

คือ ช่องเสียบ usb ที่ m/b ของผมอะครับ เสียบ พวก เฟรตไดร์ หรืออุปกรณ์ที่เสียบ usb ไม่ได้เลยครับเสียบไปก็นิ่งไม่เกิดไรขึ้น

แต่ ๆ ๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าเสียบพ่วงเช่น โทรศัพท์ หรืออุปกรณ์ อื่นที่มีไฟในตัว จะสามารถเชื่ม ต่อได้

ดังนั้นสิ่งที่ต้องการถาม คือ เมนบอร์ดผมเป็นอะไรไปครับ และ มีวิธี แก้ไขอย่างไรครับ

ปล.ดูในไบออส แล้วนะครับ ปกติ

อาจจะไฟไม่พอรึเปล่า(อย่าเพิ่งเชื่อนะ รอท่านอื่นก่อน)

Comment

เป็นทุกช่องรึปล่าว? ถ้าใช่คงต้องเอาไปเคลม

Comment

เป็นเหมือนกันครับ GA-P31-DS3L ส่งเครมช่างเอาไปเช็คกลับเสียบติดหมด ยังไม่รู้จะทำไงต่อเลย

Comment

เป็น ทุก ช่องเลย ครับบบ = =" ไม่รู้แก้ไงเหมือนกัน แต่งง อันที่ มีไฟในตัวเช่นโทรศัพท์ มือถือ นี่จะเชื่อมต่อได้ แล้วถ้าผมจะเสียบตัวรับไรwireless นีต้องเสียบกับ port usb ป่าวครับ

Comment

Working...
          X