Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีการไรท์ไฟล์ISOของWinXp โดยการใช้แผ่น DVD ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีการไรท์ไฟล์ISOของWinXp โดยการใช้แผ่น DVD ไหมครับ

คืออยากทราบอะครับพอดีไม่มีแผ่นCD จะลงวินโดว์ใหม่ มีแต่DVD

รบกวนทีครับ

ขอบคุณครับ

ก็ใช้โปรแกรม Image Brun จัดการเบรินได้ตามปกติเลยนิครับ

วันก่อนผมโหลดวินโดว์มาลองตัวนึง ปรากฏว่าแผ่น CD ผมหมด หาแผ่น CD มาไรท์ไม่ได้เลย
    ครั้นจะลงไปซื้อที่ 7-11 มันก็แพงอีก ( CD 2 แผ่นประมาณ 30 บาทมั๊งครับ จำได้ลางๆ )
    เลยเอา DVD ของ Princo แผ่นละ 4.75 บาทนี้แหระครับไรท์ลงวินโดว์มันซะเลย

และผมก็ลองเอามาใช้ลงวินโดว์ที่เครื่องผม ก็สามารถใช้ลงวินโดว์ได้ตามปกตินะครับ

Comment

ได้ครับ

ไม่มีปันหา

0.7/4.7 GB

Comment

DVD ก็ไรท์ได้ครับ แถมติดตั้งเร็วกว่าด้วย(ขึ้นอยู่กับแรม)

แต่เสียดายเนื้อที่

Comment

ได้ครับ
          แต่ถ้าจะให้ดี เอาไฟล์ ISO มาเปิดกับโปรแกรมจัดการไฟล์ ISO
          เช่น UltraISO
          เปิดแล้วก็จัดการหาโปรแกรมใส่เพิ่มไปด้วยเช่น office2003-2007 โปแกรมจำเป็นพื้นฐานต่าง
          ใส่จนพอใจแล้วก็เซพ แล้วค่อยเอาไปไรท์ใส่แผ่น DVD ครับ เนื่อที่จะไม่ได้หายไปโดยเปล่าประโยชน์

Comment

ได้ ผมใช้ Ashampoo Burning Studio 8 มันไม่เลือกแผ่นครับ ขอให้ที่พอ มันเขียนให้หมด
            เวลาใช้ ติดตั้งเร็วกว่าครับ DVD มันอ่านเร็วกว่า CD

อิมเมจ DVD ไม่เกิน 700เมก มันก็เขียนลง CD ให้ได้เช่นกัน

Comment

Working...
            X