Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับเป็นอย่างงี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับเป็นอย่างงี้

พอดีผมลบ Nvidia drivers ใน Add or Remove Programs อะครับ แล้ว พอมันรีเครื่อง แล้วถึงตอน welcome อะครับ
    แล้วหน้าจอดำหมด แล้วจอดำอย่างนี้ค้างตลอด พอดี ลบจะลงใหม่อะครับ ผมมือใหม่ทำไม่ค่อยเป็น

สายสีน้ำเงินใหญ่ๆ ผมลองถอดจาก ช่องสีน้ำเงินด้านล่างของ Cpu ด้านหลัง แล้วไปเสียบอีกช่อง ข้างบน ขึ้นมาหน่อยของ Cpu ด้านหลังแล้วภาพเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ แต่เล่นไรมันกะตุก อะครับ
    อยากทำให้ไปเสียบช่องสีน้ำเงินข้างหลังอะครับ ให้เป็นเหมือนเดิมอะครับ

Comment

แนะนำทีครับบบ ผู้รู้

Comment

Originally posted by petzalo View Post
        สายสีน้ำเงินใหญ่ๆ ผมลองถอดจาก ช่องสีน้ำเงินด้านล่างของ Cpu ด้านหลัง แล้วไปเสียบอีกช่อง ข้างบน ขึ้นมาหน่อยของ Cpu ด้านหลังแล้วภาพเป็นเหมือนเดิมแล้วครับ แต่เล่นไรมันกะตุก อะครับ
        อยากทำให้ไปเสียบช่องสีน้ำเงินข้างหลังอะครับ ให้เป็นเหมือนเดิมอะครับ
        ไม่เข้าใจ คือท่านไปเสียบออนบอร์ดหรอ

Comment

Originally posted by Title don View Post
          ไม่เข้าใจ คือท่านไปเสียบออนบอร์ดหรอ
          ใช่ครับ วีจีเอ ออนบอร์ด

Comment

เข้าsafe mode ได้ปะคับ ใช้ออนบอร์ดโหลดไดว์เว่อร์ตัวล่าสุดมา แล้วเข้าsafe mode ไปลง มั่วนะลองดู

Comment

Working...
            X