Announcement

Collapse
No announcement yet.

SEAGATE 500GB หรือ WESTERN DIGITAL 640GB ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SEAGATE 500GB หรือ WESTERN DIGITAL 640GB ดีครับ

SEAGATE 500GB หรือ WESTERN DIGITAL 640GB ดีครับ

500GB buf 32 640 GB buf 16 ใช้งานจริงต่างกันปะ

จะเอา buf 32 หรือเพิ่มตังค์นิดเอาความจุดีงับ

WD 640AAKS

Comment

ก็ว่าจะเอา 640 แต่ไม่มั่นใจ เผื่อเข้าใจผิด คงไม่ผิดนะ 32 กะ 16 ไม่ต่างกันหรอก ใช่มะงับ

Comment

Buf ของ HDD เหมือนกับ Cache ของ CPU ป่าว

ส่วนตัวเลือก WD 640AAKS คับ แรง+เย็น (เพราะใช้ 250AAKS Blue อยู่) อิอิ

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
          ก็ว่าจะเอา 640 แต่ไม่มั่นใจ เผื่อเข้าใจผิด คงไม่ผิดนะ 32 กะ 16 ไม่ต่างกันหรอก ใช่มะงับ
          สังเกตุนะครับ
          รุ่นใหม่ของ SEAGATE 500GB จะลดลงมาเหลือ 16m แล้วเช่นกัน (ลงท้าย .12)
          รุ่นเดิม 32 m (ลงท้าย .11) ปัญหาเยอะ ทั้งความร้อน ไม่ค่อยทน
          ที่สำคัญสุดๆ firmware ที่เป็นระเบิดเวลา ทำให้ฮาร์ดดิสหยุด ข้อมูลหาย หาอ่านได้มีแจ้งไว้หลายกระทู้เลยนะครับ)

สรุปช่วงนี้ คบ WD สบายใจที่สุด

Comment

ฉลากฟ้า แรงดีนะครับ WD หน่ะ KS

Comment

WD 640 GB แคช 16 mb ของเวิสเทิลทำกระบวนอัลกอลิทึมให้เทียบเท่า 32 mb ครับ
              ตัวนี้ยังไงก็คุ้มครับแถมยังแรงในระดับต้นๆเลยนะ

Comment

WD640AAKS ครับ

ชนะขาด

Comment

เป็นผมเลือก WD ครับ เพราะมีแต่คนใช้อะ

Comment

WD เลยครับแจ่มจริง

Comment

ก็เอียงมาทาง WD ละงับ แต่เผื่อตกข้อมูลไป เลยมาสอบถามก่อน ขอบคุณทุกท่านงับ ของใหม่ในโคราชจะตัวซักเท่าไรน้อ

Comment

wd 640 g ครับ ผมใช้อยู่ DDDDDDDDDD

Comment

WD6400 AAKS จ๊ะ

Comment

ช่วงนี้ชอบ WD

Comment

Working...
                            X