Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบการเปิดใช้งานการประมวลผลของ GPU ในโปรแกรม Adobe Photoshop CS4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบการเปิดใช้งานการประมวลผลของ GPU ในโปรแกรม Adobe Photoshop CS4 ครับ

ผมใช้ Adobe Photoshop CS4 แล้วอืดมาก ๆ เวลาลงสีอะไรพวกนี้ ผมลากแล้ว สีค่อยลงตาม

ผมไปเจอที่เว็บของ Nvidai เห็นว่าใช้ออฟชั่นที่เกี่ยวกับรูปภาพได้ ผมก็ไม่รู้มันคืออะไรหรอกนะ แต่น่าจะเกี่ยวการทำภาพ

ผมอยากให้เวลาประมวลผลของ Adobe Photoshop CS4 นั่นเร็วขึ้น หรือเปลี่ยนจากการประมวลผลของ CPU ไปเป็น GPU จะได้มั้ยครับเพราะมันเร็วกว่าเยอะ

อยากทราบว่าต้องปรับที่โปรแกรมหรือปรับที่อะไรมันถึงจะเร็วขึ้นครับเวลาลงสีในพื้นที่ใหญ่ ๆ

อีกอย่างผมใช้ การ์ดจอของ GF9800GTX+ และ CPU E8500 แรม 4 GB ครับ

ลองดูใน Edit - Preferences - Performance ครับ
    ในช่อง GPU Settings

Comment

ขอบคุณมากครับ แต่ยังเร็วขึ้นมากเลยครับ
      Last edited by kisers; 8 Apr 2009, 01:54:41.

Comment

ปกติ CS4 มันก็จะเปิดใช้งาน Hardware Acceleration ให้เองอยู่แล้วนิครับ

Comment

แต่ผมไปปรับแล้ว ดูเหมือนว่าโปรแกรมผมมันจะไม่เปิดให้เองครับ (พอปรับแล้วมีค่าเฟรมขึ้นด้วยเพราะผมเปิดโปรแกรมดูเฟรมทิ้งไว้)

Comment

ATI ทำได้อย่างงี้ไหมครับ

Comment

ลองใช้วินโดว์ 64 บิทดูยังครับ
              ผมว่าเร็วขึ้นทันตา ใช้อยู่

Comment

Working...
              X