Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้าจะใช้ LCD เน้นเล่นเกมส์เป็นหลักและดูหนังนิดหน่อยควรเลือกกี่นิ้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ ถ้าจะใช้ LCD เน้นเล่นเกมส์เป็นหลักและดูหนังนิดหน่อยควรเลือกกี่นิ้ว

แล้วมียี่ห้อไหนน้าสนใจมั้งก็มาแนะนำได้นะครับ

ขอบคุณครับ

อ่านกระทู้ในนี้ดูดิ เพียบ

Comment

ผมว่า 19" กำลังเหมาะ ไม่ใหญ่เวอร์ไม่เล็กจนเกินไป เพราะว่าถ้าจอใหญ่มากไปกว่านะขนาดพิกเซลก็จะต้องปรับเพิ่มมากขึ้นอีก ถ้าการ์ดจอแรงมากๆก็สามารถรันบนพิกเซลเยอะๆได้ ถ้าหากการ์ดจดระดับกลางๆเล่น 19" ก็พอแล้วครับ

Comment

Originally posted by minipop View Post
        ผมว่า 19" กำลังเหมาะ ไม่ใหญ่เวอร์ไม่เล็กจนเกินไป เพราะว่าถ้าจอใหญ่มากไปกว่านะขนาดพิกเซลก็จะต้องปรับเพิ่มมากขึ้นอีก ถ้าการ์ดจอแรงมากๆก็สามารถรันบนพิกเซลเยอะๆได้ ถ้าหากการ์ดจดระดับกลางๆเล่น 19" ก็พอแล้วครับ
        9800 gt นี่ระดับไหนครับผม

Comment

Originally posted by kanun_pro View Post
          9800 gt นี่ระดับไหนครับผม
          ถ้า9800gt 19กำลังดีครับ

Comment

Working...
          X