Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ PSU ผมปกติมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ PSU ผมปกติมั้ย

มันเป็นแบบนี้ครับ ในกรอบสีแดงข้างซ้ายมัน ขยับ ขึ้นลงๆ ตลอดเลยอ่านะครับ
    แล้วตอนนี้คอมผม มัน ค้างบ่อยมากเลยอ่ะครับ ต้องรีสตาร์
    จึงมาดูที่ PSU ว่ามันเกี่ยวรึป่าวอ่าครับ เป็น PSU ติดมากะเคส

มันนิ่งรึป่าวครับ แล้วมีอะไรผิดผกติอีกมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by tstevy1a; 8 Apr 2009, 10:36:44.

ขยับขึ้นลงปกติครับ เพราะมันวัดแบบ real time
    แต่ที่ผมคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาคือไฟ -5V มันไปตั้ง -6.4V แน่ะ ลแงใช้โปรแกรมอื่นเช่น Everest วัดร่วมด้วย
    แล้วเข้าไปดูใน Bios ด้วยครับว่ามันเกินมาขนาดนี้หรือ ถ้าตรงตามนี้จริง ก็คงต้องเปลี่ยน PSU แล้วล่ะครับ

Comment

อันนนี้ everest ครับ

ผมไม่ค่อยเข้าจัยเรื่องกระแสไฟสักเท่าไหร่ครับ แล้วถ้ามันเกินไป หรือ น้อยไปแล้วมันส่งผลยังไงอ่าครับ - 6.4Vเนี่ยครับ
      Attached Files

Comment

Working...
      X