Announcement

Collapse
No announcement yet.

โหลด Bit หรือลาบเป็ด ให้เร็วขึ้นด้วย VMWARE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โหลด Bit หรือลาบเป็ด ให้เร็วขึ้นด้วย VMWARE

// ไม่ใช่วิธีการใหม่แต่อย่างใด ท่านใดทราบแล้วผ่านได้ครับ //

ขอเสนอแนะวิธีดาว์โหลดบิท สำหรับเครื่องในที่ทำงานหรือที่บ้าน ที่เวลาโหลดบิทแล้วเล่นเนตช้าด้วยการจำลองวินโดว์+mac address+IP เสมือนเปิด 2 เครื่อง ในเวลาเดียวกัน

ก่อนอื่นดาวน์โหลด vmware มาก่อนครับ หาได้ตามบิททั่วไป
    วิธีการติดตั้ง http://www.jodoi.com/vmware/vmware.html
    - ตรงส่วนการตั้งค่าเนตเวิร์กเซตเป็นแบบ bridged ตามตัวอย่างเลยนะครับ

ตัวอย่าง ผมโหลดไฟล์ ลาบเป็ดพร้อมกัน 2 ไฟล์โดยที่ความเร็วไม่ตกแม้แต่น้อย

อะไรคือลาบเป็ดครับ

Comment

สั่งจานนึงได้สองเลยเหรอ อิอิ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
        อะไรคือลาบเป็ดครับ
        http://rapidshare.com/

ไม่รู้จริงหรือแกล้งไม่รู้กันแน่ค้าบ

Comment

อร่อยเท่ากับลาบเก้งสดๆไหมครับ '_'a

Comment

ก้าบๆ -*-

Comment

ไม่รู้จริง ๆ ครับ อิอิ

พอดีเจอเวปนี้ทีไรจะเลี่ยง ๆ ไว้เพราะ DL ช้า

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                ไม่รู้จริง ๆ ครับ อิอิ

พอดีเจอเวปนี้ทีไรจะเลี่ยง ๆ ไว้เพราะ DL ช้า
                ดูสปีดดาวน์โหลด ในภาพปลากรอบ ของผมดิครับ วิ่ง 200k * 2
                ไม่เห็นจะช้าตรงไหน

Comment

ช้าแต่ประเทศไทยมั้ง ..

Comment

โหลดออกนอกได้ช้า...ถึงจะโหลดได้พรอ้มกัน 3 ไฟล์เลยก็เถอะ vista+xp_sp2+xp_sp3

Comment

เวป นี้แหละ โหลดทีไร พอเสร็จ จะโหลดไฟล์ 2 รอ 14นาทีนาน โครต

Comment

เว็บนี้ช้ามาก ๆ ไม่ค่อยชอบครับ
                        ถ้าเลี่ยงได้ควรเลี่ยงเพราะเว็บนี้ส่วนใหญ่เห็นเเก่เงิน

Comment

จริงๆ ผมว่า Magaupload ก็ไช้ดีนะ แต่ทำไมคนไม่ชอบกัน ?

แถมไช้ FDM ช่วยก็ยังใด้

Comment

เครื่องจริง กับ vmware มันก็ใช้แบนวิชร่วมกันนะครับ

ถ้าเน็ท 1 Mb มันก็ วิ่งได้แค่ 1 Mb นะครับ

มันจะได้ 1 Mb*2 ได้อย่างไร งงครับ

นอกซะจากท่านใช้ เน็ทพวก Leased Line

Comment

ไม่แน่ใจครับ ทีแรกโหลดเครื่องผมได้ 200k ก็โหลดเข้าไปโหลดใน vmware ด้วยก็ได้ 200k เท่ากัน
                              เป็นเนตมหาลัยนะครับ แต่วิธีที่ง่ายกว่านั้นคือ fix ip เปลี่ยนไปเรื่อยๆ ก็โหลดได้แบบไม่ต้องรอ

megaupload ก็ดีครับ แต่ปัญหาคือไฟล์ที่เราจะเอาเขาไปฝากที่ลาบเป็ดน่ะสิครับ

Comment

Working...
                              X