Announcement

Collapse
No announcement yet.

Benq S57 กับ S42 ถ้าเน้นเล่นเกมตัวไหนดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Benq S57 กับ S42 ถ้าเน้นเล่นเกมตัวไหนดีกว่าครับ

ตามหัวข้อครับ
    ผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เน้นเล่นเกมต้องs42 คับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
      เน้นเล่นเกมต้องs42 คับ

ผมว่า S57 แรงกว่านะท่าน

Comment

S57 ครับ แรงกว่าครับ

นี้ s42 (หาตัวทีี่ cpu เท่ากันไม่เจอ)
        [IMG]http://****************/2008/content/review/08sep/BenQ%20Joybook%20S42/4.jpg[/IMG]
        นี้ s57
        [IMG]http://****************/2008/content/review/09apr/Benq%20joybook%20s57/Benq%20joybook%20s57%20104.jpg[/IMG]

[IMG]http://****************/2008/content/review/09apr/Benq%20joybook%20s57/Benq%20joybook%20s57%20105.png[/IMG]
        Last edited by TaO_OaT; 8 Apr 2009, 13:25:52.

Comment

Originally posted by VaYo_B View Post
          ผมว่า S57 แรงกว่านะท่าน
          s57 แรงกว่าแต่เล่นเกมลื่นน้อยกว่าไงครับ

Comment

ชอบจอใหญ่ ก็ S57 คับ เกมส์ลื่นพอๆ กัน

ชอบพกสะดวก ก็ S42 hybird ด้วย

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
              s57 แรงกว่าแต่เล่นเกมลื่นน้อยกว่าไงครับ
              ทำไมมันเล่นเกมส์ลื่นน้อยกว่าคับ งง การ์ดจอก็แรงกว่าไม่ใช่เหรอคับ

Comment

ATI ถ้าปรับ AA เยอะ เฟรตจะตกมากครับ เพราะฉนั้น เล่นเกม จัด GF โลด

Comment

เอาความแรง+คะแนน S57ทิ้งS42อยู่
                  แต่ถ้าจะเล่นเกม... อืม จะว่าไงดีล่ะ S42จะได้เปรียบตรงที่ มีPhysx ในตัวครับ ไม่ต้องให้CPU คำนวณ นี่คงเป็นสาเหตุที่S42แรงกว่า(ในบางเกม)

แต่ผมเชียร์S57นะ จอกว้างดี

Comment

S57 สิ จอแหล่ม(ใหญ่)กว่า

การ์ดจอก็คาดว่าดีกว่าด้วย

Comment

S57กะ s42 ความลื่นในการเล่น กินกันยาก แต่ก็ไม่ต่างกันมากแรงทั้งคู่แทบจะไม่รู้สึก แต่ที่เห็นๆเลย ก็ขนาดจอครับ เรานั่งจ่องอยู่ตลอด ใหญ่กว่าได้เปรียบอยู่แล้ว ก็เวลาท่านไปซื้อทีวี จอยิ่งใหญ๋ยิ่งแพง

สรุปแล้ว ถ้าเป็นผม....เลือก S57 ครับ รุ่นใหม่กว่า เล่น ATI อุ่นใจหายห่วงเรื่อง Haet cycle ด้วย

Comment

คะแนน S57 แรงกว่า S42 ก็จริง แต่พอใช้งานจริง(เล่นเกม) เทียบเกมต่อเกมแล้วเฟรมเรตแทบไม่ต่างกันเลยครับ (ไปเทียบกะS57ของเพื่อนมาน่ะครับ)

เอาเป็นว่าชอบจอใหญ่เต็มๆตาก้อ S57 ชอบจอเล็กพกพาสะดวก หรือชอบเปิดเครื่องทิ้งไว้นานๆ ก็ S42 ละกันครับ

Comment

ก็เหนหลายคนพูดนะ

ว่า s42 มานลื่น กว่า s57
                          พอดีผมจาซื้อ s57 อยู่ ต้องหวนกลับคิด

แต่พอได้อ่าน
                          ผมเลือก s57 อีกคน
                          จอใหย่แรงกว่า ชัวร์กว่า

Comment

ผมก็คิดว่า S57 เกิดมาเพื่อคอเกมเมอร์มากกว่านะครับ หุๆ
                            แต่ส่วนตัวถ้าเลือก NB ซักตัวจะเลือก S42
                            ถึงจะชอบเล่นเกมส์ แต่ก็ชอบพกสะดวกด้วย

Comment

เป็นผม ผมจะเอาเรื่องอื่นๆมาตัดสิน เพราะผมคิดว่าเรื่องเล่นเกมส์มันศักยภาพพอๆกัน ( ไม่ได้ทิ้งกันมากเท่าไหร่ )

ด้วยความคิดเห็นส่วนตัว ผมชอบ S42 มากกว่านะครับ บอดี้เนียนกว่า ดูแข็งแรงกว่า สวยกว่า ( แต่อาจจะยังไม่สวยที่สุดในใจผม )

มีระบบไฮบริดด้วย ถ้าเคลื่อนย้ายบ่อยๆจอ 14 นิ้วก็เพียงครับ ไม่หนักด้วย ( แต่ถ้าเรื่องเคลื่อนย้ายไม่ใช่ปัญหาจอ 15 นิ้ว ของ S57 ก็แจ่มครับ )

ส่วนเรื่องคีบอร์ดนัมแพด สำหรับผมแล้ว มีก็ดี ไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะพิมเลขด้วยการเปลี่ยนภาษาจนชินแล้วครับ

Comment

Working...
                              X