Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่เชียงใหม่จะซื้อ UPS กะ PSU ที่ใหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่เชียงใหม่จะซื้อ UPS กะ PSU ที่ใหนดีคับ

อยู่เชียงใหม่จะซื้อ UPS กะ PSU ที่ใหนดีคับ พอดี อยู่นครสวรรค์ จะไปประชุมที่เชียงใหม่ ว่าจะหาซื้อมาใช้สักหน่อย เคย เรียนอยู่มอชอ ก็พอรู้ทางบ้างคับ ช่วยแนะนำที่คับ เด็กเชียงใหม่หรือใครก็ได้คับ UPS อยากได้ ของ syndome หรือ APC อะคับ ไม่รู้มาร้านใหนขายบ้าง ส่วน PSU ยังไม่รู้เลยแนะนำร้านถูก+ ดี ที่คับ

อยู่นครสวรรค์ก็ซื้อที่นครสวรรค์สิครับ นครสวรรค์ก็มีร้านขายคอมพิวเตอร์ตั้งเยอะแยะ ดีไม่ดีราคาจะถูกกว่าเชียงใหม่ด้วยเพราะค่าขนส่งถูกกว่า

ส่วน UPS ของ Syndome กับ APC มีขายที่ร้านวัชระคอมพิวเตอร์กับร้านยูเนี่ยนคอมพ์ครับ

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
      อยู่นครสวรรค์ก็ซื้อที่นครสวรรค์สิครับ นครสวรรค์ก็มีร้านขายคอมพิวเตอร์ตั้งเยอะแยะ ดีไม่ดีราคาจะถูกกว่าเชียงใหม่ด้วยเพราะค่าขนส่งถูกกว่า

ส่วน UPS ของ Syndome กับ APC มีขายที่ร้านวัชระคอมพิวเตอร์กับร้านยูเนี่ยนคอมพ์ครับ
      พอดีไปเรียนเชียงใหม่มา 5 ปี คับ กลับมาก็อยู่ลาดยาวไม่ได้อยู่อำเภอเมื่องเลยไม่รู้ร้านใหนขายบ้างครับ ร้านที่ท่านว่าผมก็ไม่รู้จักคับ แล้วเคยถามจากร้านแถวในเมือง ก็ไ่ม่ค่อยมีของเลย เลยตั้งใจจะลองไปซื้อที่เชียงใหม่เพราะคุ้นเคยมากกว่า ยังงัยก็ขอบคุณกับคำแนะนำคับ

Comment

งืมๆ ผมคนลำปางนะครับแต่เคยให้น้องชายที่เคยเรียนที่เชียงใหม่พาทัวร์ห้างคอม
        ที่แรกที่ไปก็ตึกซีเอ็มลองดูตามลิ้งค์นี้ครับ http://www.kdirectonline.com/our_location.php
        ที่สองจะอยู่แถวๆที่เป็นห้างตันตราพันธ์เก่าไม่แน่ใจว่าช้างเผือกหรือท่าแพครับ
        ถ้าลงหน้าห้างแล้วมองไปทางซ้าย จะเป็นตึก1ชั้นหรือ2ชั้นยาวเหยียด ข้างในมีร้านคอมเพียบ
        ที่สามก็พันธ์ทิพย์เชียงใหม่ ขับรถข้ามสะพานจนผ่านวัดพระสีห์(ไม่แน่ใจว่าชื่อนี้หรือเปล่า)ที่อยู่ทางซ้ายมือเรา
        แล้วเลี้ยวซ้าย จากนั้นก็ขับตรงไปเรื่อยๆ ห้างพันธ์ทิพย์เชียงใหม่จะอยู่ทางขวาครับ

Comment

ผมอยู่เชียงใหม่ แต่ไม่เคยซื้อในเชียงใหม่เลย เพราะหารุ่นที่อยากได้ไม่ค่อยเจอ
          ถ้าไม่ติดไรมาก โทรสั่งร้านที่ัพันทิบประตูน้ำเอาก็ได้นี่ครับ นครสวรรค์ NTC ก็น่าจะผ่านอยู่แล้ว

Comment

ถูกต้องแล้วคับ เชียงใหม่ไม่เห็นมีอะไรเลย

Comment

ของเชียงใหม่โครตแพงครับผมอยู่เชียงใหม่แต่สั่งกรงเทพตลอด

Comment

Originally posted by jooks View Post
                พอดีไปเรียนเชียงใหม่มา 5 ปี คับ กลับมาก็อยู่ลาดยาวไม่ได้อยู่อำเภอเมื่องเลยไม่รู้ร้านใหนขายบ้างครับ ร้านที่ท่านว่าผมก็ไม่รู้จักคับ แล้วเคยถามจากร้านแถวในเมือง ก็ไ่ม่ค่อยมีของเลย เลยตั้งใจจะลองไปซื้อที่เชียงใหม่เพราะคุ้นเคยมากกว่า ยังงัยก็ขอบคุณกับคำแนะนำคับ
                ผมว่าคุณมาดูมาซื้อของที่ห้างท็อป ไอที จ.พิษณุโลกจะดีกว่าและถูกกว่าซื้อที่เชียงใหม่นะครับ ขับรถมาเองแค่ชั่วโมงครึ่งกว่าๆ มีขายครบทั้ง PSU และ UPS แถมมีร้านดังๆอย่าง J.I.B. , HWH , IT Connect , Big IT ตั้งอยู่ด้วย

ส่วนร้านในนครสวรรค์ ส่วนมากจะไม่สต็อกของไว้ครับ อยากได้ต้องสั่งแล้วมาเอาของในอีก 1-2 วันครับ

ป.ล. ที่นครสวรรคืก็มีร้าน Hardware House อยู่ที่ห้างบิ๊กซี นครสวรรค์ แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้าเช่นกัน แต่ของมีขายไม่ค่อยเยอะครับ

Comment

Originally posted by r7206 View Post
                  ผมอยู่เชียงใหม่ แต่ไม่เคยซื้อในเชียงใหม่เลย เพราะหารุ่นที่อยากได้ไม่ค่อยเจอ
                  ถ้าไม่ติดไรมาก โทรสั่งร้านที่ัพันทิบประตูน้ำเอาก็ได้นี่ครับ นครสวรรค์ NTC ก็น่าจะผ่านอยู่แล้ว
                  ร้านที่ท่านว่าโทรสั่งนี้มีให้เลือกทางเว็บหรือปล่าวคับผมจะได้ลองดูบ้างแล้วถูกกว่าเชียงใหม่อีกหรอคับ

Originally posted by umic2000 View Post
                  ผมว่าคุณมาดูมาซื้อของที่ห้างท็อป ไอที จ.พิษณุโลกจะดีกว่าและถูกกว่าซื้อที่เชียงใหม่นะครับ ขับรถมาเองแค่ชั่วโมงครึ่งกว่าๆ มีขายครบทั้ง PSU และ UPS แถมมีร้านดังๆอย่าง J.I.B. , HWH , IT Connect , Big IT ตั้งอยู่ด้วย

ส่วนร้านในนครสวรรค์ ส่วนมากจะไม่สต็อกของไว้ครับ อยากได้ต้องสั่งแล้วมาเอาของในอีก 1-2 วันครับ

ป.ล. ที่นครสวรรคืก็มีร้าน Hardware House อยู่ที่ห้างบิ๊กซี นครสวรรค์ แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้าเช่นกัน แต่ของมีขายไม่ค่อยเยอะครับ
                  ห้างท็อป ไอที จ.พิษณุโลกอยู่แถวใหนอะคับพอดีเคยอยู่พิดโลกมาปีนึงก็พอรู้ทางบ้างคับ แล้วถ้าไปห้างนี้จะมีร้านJ.I.B. , HWH , IT Connect , Big IT ตั้งอยู่ด้วย เลยภายในห้างครบเลยหรอคับ

Comment

Originally posted by jooks View Post
                    ห้างท็อป ไอที จ.พิษณุโลกอยู่แถวใหนอะคับพอดีเคยอยู่พิดโลกมาปีนึงก็พอรู้ทางบ้างคับ แล้วถ้าไปห้างนี้จะมีร้านJ.I.B. , HWH , IT Connect , Big IT ตั้งอยู่ด้วย เลยภายในห้างครบเลยหรอคับ
                    ถ้าจะมาห้าง Top IT ให้คุณเดินทางมาตั้งต้นที่สถานีรถไฟพิษณุโลกหรือจะเป็นสถานีตำรวจภูธรพิษณุโลกก่อนก็ได้ จากนั้นค่อยสอบถามคนแถวนั้นก็ได้ครับว่าท็อป ไอทีหรือท็อปแลนด์ อาเขตอยู่ตรงไหนก็ได้ครับ (จริงๆถ้ามาจากทางสถานีตำรวจจะเห็นห้างท็อป ไอทีอยู่ตรงข้ามกันเลย)

ส่วนร้านขายคอมพิวเตอร์นอกจากจะมี 4 ร้านที่ว่านั้นแล้ว ยังมีอีกหลายร้านให้เลือกซื้อครับ ลองเดินชมดูมีเยอะจริงๆ

Comment

UPSของsyndomeกับAPCลองดูที่ร้านjibครับอยู่ที่คอมพิวเตอร์ซิตี้อีกสาขาอยู่ที่CM
                      ส่วนPSUที่ขายกันในเชียงใหม่ไม่ค่อยเจ๋งเท่าไรแถมแพงด้วย สั่งจากกทม.ดีกว่าอ่ะครับ

Comment

ถ้าจะมาห้าง Top IT ให้คุณเดินทางมาตั้งต้นที่สถานีรถไฟพิษณุโลกหรือจะเป็นสถานีตำรวจภูธรพิษณุโลกก่อนก็ได้ จากนั้นค่อยสอบถามคนแถวนั้นก็ได้ครับว่าท็อป ไอทีหรือท็อปแลนด์ อาเขตอยู่ตรงไหนก็ได้ครับ (จริงๆถ้ามาจากทางสถานีตำรวจจะเห็นห้างท็อป ไอทีอยู่ตรงข้ามกันเลย)

ส่วนร้านขายคอมพิวเตอร์นอกจากจะมี 4 ร้านที่ว่านั้นแล้ว ยังมีอีกหลายร้านให้เลือกซื้อครับ ลองเดินชมดูมีเยอะจริงๆ
                        ขอบคุณมากคับจะลองไปดู

Originally posted by kabori View Post
                        UPSของsyndomeกับAPCลองดูที่ร้านjibครับอยู่ที่คอมพิวเตอร์ซิตี้อีกสาขาอยู่ที่CM
                        ส่วนPSUที่ขายกันในเชียงใหม่ไม่ค่อยเจ๋งเท่าไรแถมแพงด้วย สั่งจากกทม.ดีกว่าอ่ะครับ
                        สั่งจาก กทม. คือสั่งทางเน็ตและส่งของทางไปรษณีหรือปล่าวคับ สั่งจากเว็ปใหนดีคับ

Comment

ราคาในเว็บนี้ เชื่อถือได้มากน้อยแค่ใหนคับ http://www.pantip.com/tech/market/?url=price เห็นของ APC BK500EI 500VA 2,015 เอง ส่วน Syndrome Era-502 I 500VA 3,300 แน่ะ ราคาในเว็บนี้ค่อนข้างถูกกว่าขายตามในเน็ตอีก หรือ ราคานี้ไม่มีของจิงจิงอะคับสงสัยจัง

Comment

ราคาในเว็บนี้ เชื่อถือได้มากน้อยแค่ใหนคับ http://www.pantip.com/tech/market/?url=price เห็นของ APC BK500EI 500VA 2,015 เอง ส่วน Syndrome Era-502 I 500VA 3,300 แน่ะ ราคาในเว็บนี้ค่อนข้างถูกกว่าขายตามในเน็ตอีก หรือ ราคานี้ไม่มีของจิงจิงอะคับสงสัยจัง
                            ราคาไม่จริงแถมเป็นราคาเก่าเมื่อ 25 ก.พ. 2552 ด้วยครับ ลองดูในลิงค์นี้สิครับว่าราคาตอนนี้มันเท่าไหร่แล้ว http://www.jib.co.th/TH/category.asp...ID_Category=36

การเช็คราคาที่ดีที่สุดคือเช็คจากเวบไซต์ของร้านโดยตรงหรือโทรศัพท์ไปสอบถามเองเลยครับ
                            Last edited by umic2000; 10 Apr 2009, 12:40:42.

Comment

Working...
                            X