Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจ AMD กับ DDR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจ AMD กับ DDR

CPU AMD รุ่นไหนบ้างที่รองรับแรม DDR2
    และก็รุ่นไหนทีรองรับแรม DDR3 ครับ

พวก ฟีนอม 2 รุ่นใหม่ๆ AM3 รองรับ DDR3
    รุ่นที่รองจากซ็อกเก็ตรองจาก AM3 ก็เป็น DDR2

รอสาวก AMD มาอีกทีนะครับ

Comment

รอตัวจิง AMD ดีกว่า ผมมัน Intel ไม่อยากให้ข้อมูลผิดๆ อิอิ

Comment

socket462 754 939 เป็น DDR
        ตั้งแต่ AM2/AM2+ เป็น DDR2
        ถ้าพวก AM3 บอร์ดใหม่ๆ พวกชิบ 790 แต่บางรุ่นก็เห็นรองรับ DDR2 บางอันก็ DDR3

Comment

ถ้า OC AM2 AM2+ แล้วบัสแรมเกิน 1066 มันก็ไม่มีประโยชน์ใช่ป่าวครับ
          แล้วค่า HT อีก ถ้าเกินที่ CPU มันให้มา เช่น 2000 MT/S ก็ไม่มีประโยชน์ใช่ป่าวครับ

Comment

Working...
          X