Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] ทุกรายละเอียดของ GTA IV ยังไม่ได้เล่นมาอ่าน!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] ทุกรายละเอียดของ GTA IV ยังไม่ได้เล่นมาอ่าน!

Grand Theft Auto หรือที่ชาวโลกเราเรียกกันว่า GTA นั้นทุกวันนี้ยังได้รับกระแสความนิยมอย่างล้นหลาม ถึงแม้ตัวเกมจะส่อไปในทางมืดก็ตามแต่ตัวเกมก็ยังพัฒนาออกมาเรื่อยๆไม่หยุดยั้งเพื่อสนองความต้องการของเกมเมอร์อย่างเราๆที่ต้องการทำชั่ว ฮ่าๆ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่านะครับผม สำหรับ GTA ในภาคนี้ทาง RockStar ใช้ชื่อว่า GTA IV หรือภาค 4 นั่นเองซึ่งผมก็ไม่ทราบสาเหตุเพราะในภาค San Andress นั้นก็ชื่อเต็มก็คือ GTA IV San Anderss นั่นเอง เอาเป็นว่าปล่อยมันไปแล้วกันครับ ในตอนแรกๆที่ทาง RockStar ได้วาง GTA IV เข้าสู่ตลาดไม่นานนักเพียงเวลา 2-3 วันเวปบอร์ดของ RockStar ก็ลุกเป็นไฟขึ้นมาทันทีเพราะว่าการพอร์ตนั่นเองทั้งที่กราฟิคสวยก็จริงแต่มันกินสเปคมหาสารขนาดที่ว่าเครื่องรดับ ไฮเอนด์ ก็เล่นได้แค่มีเดียมเท่านั้น เครื่องสูงๆก็เล่นได้แบบว่ากราฟิคสุนัขกลืนไม่ลงจนได้มีการปล่อยแพชมาแก้ข้อผิดพลาดให้ครับ เลยกลายเป็นเกมชื่อดังที่เรารู้จักกันอยู่ทุกวันนี้นั่นเอง

เอาล่ะๆเรามาเข้าเรื่องกันดีกว่าสำหรับคุณๆหรือท่านใดที่ยังไม่มีโอกาสได้เล่นเหมะมากที่จะอ่านบทความรีวิวฉบับนี้ ผมเองก็เพิ่งเล่นจบเมื่อกี้นี้แล้วก็มีโอกาสได้ไปหาข้อมูลของเกมมาแน่นพอสมควรบทความรีวิวฉบับนี้ของผมต้องละเอียดกว่าทุกครั้งที่ผ่านมาแน่นอน พร้อมแล้วไปดูกันครับ

Story Line
    ในประเทศอังกฤษประมาณปี ค.ศ. 201X Niko Bellic ได้ถูกส่งตัวมาที่เมือง Liberty หลังจากเป็นทหารผ่านศึกสงครามมาแต่แล้วก็พบว่าตัวเค้าเองนั่นได้ถูกขับไล่ออกจากราชการทหารแล้วเนื่องด้วยเหตุผลบางประการทำให้เขาไม่เหลือความเป็นมนุษย์อีกแล้ว ต่อมา Roman Bellic ได้มาชักชวน Niko ไปทำงานด้วยกัน ถึงแม้ตัว Niko เองจะคิดว่ามันไม่ดีก็ตามกับการที่ต้องทำงานเป็นอาชญากรแต่เขาเองก็ไม่มีทางจะให้เดิน ไม่มีที่จะให้ไป เช่นเดียวกันจึงได้ตัดสินใจเข้าร่วมทำงานกับโรมันโดยเมื่ออยู่มาระยะนึงโรมันก็ได้แนะนำเพื่อนฝูงและญาติๆของเขาให้ Niko ได้รู้จักเพื่อที่จะได้ร่วมงานกันต่อไปใน Liberty City แห่งนี้...

ถึงแม้ว่าตัวเกมจะดูคล้ายๆกับของเดิมสิ่งที่เปลี่ยนไปมากในภาคนี้ก็คือ กราฟิค นั่นเองเพราะ GTA ภาคนี้จะเป็นภาคแรกที่จะก้าวเข้าสู่ Next Gen เข้าอย่างเต็มขั้นเลยทีเดียวถ้าหากเครื่องคุณสามารถเล่นไหวล่ะะก็รับรองว่าคุณจะประทับใจแน่ๆทีเดียวเชียวล่ะ แต่สเปคมันก็ไม่ใช่ว่าใครๆจะเล่นได้หรอกนะครับ เพราะอะไรไปดูกันเลย

สเปคเครื่อง

ขั้นต่ำที่พอจะเล่นได้
    * OS: Windows Vista - Service Pack 1 XP - Service Pack 3 เท่านั้น
    * Processor: Intel Core 2 Duo 1.8Ghz หรือ AMD Athlon X2 64 2.4Ghz
    * Memory: 1.5GB,
    *พื้นที่ว่างในฮาร์ดดิส 15 Gb
    * Video Card:NVIDIA 7900 256 Mb หรือ ATI X1900

สเปคขั้นสูงเหมาสมหรับเกมนี้จริงๆครับ
    * Processor: Intel Core 2 Quad 2.4Ghz หรือ AMD Phenom X3 2.1Ghz
    * Memory: 2-3 GB สำหรับ Windows XP 4 GB สำหรับ Windows Vista
    * พื้นที่ว่างในฮาร์ดดิส 16 Gb (เพื่อรองรับกราฟิคเต็มรูปแบบ)
    * Video Card:NVIDIA 8600แรมประมวลผล 512 ขึ้นไปหรือ ATI 3870 ซีรี่ส์

ตัวอย่างสเปคเครื่องระดับไฮเอนด์
    * CPU Core I7 2.67 Ghz
    * Ram 4 Gb
    * พื้นที่ว่างในฮาร์ดดิส 17-18 Gb
    * กราฟิคการ์ด แรมประมวลผล 1024ขึ้นไปหรือ Nvidia 9800 GTXครับ ของ ATI ยังไม่ทราบแน่นอนครับตอนนี้ข้อมูลมาแต่ของ Nvidia

สเปคเครื่องผมที่ใช้เล่น
    Window XP SP3
    Core2Duo 2.67 Ghz
    Ram 2Gb
    Nvidia 8600 GTS 256 Mb
    ลงแพช 1.0.0.3 แล้วครับเอาไว้แก้ไขให้เล่นได้ลื่นขึ้น

การเซ็ทค่า เป็นมีเดียมทั้งหมด
    -เอฟเฟคน้ำกับ เท็กเจอร์รีโซลูชั่น ปรับที่ระดับ สูงสุด
    การมองเห็นระยะไกลหรือ View Desistence ปรับที่ 1 ครับ

ผลที่ได้คือ เล่นได้ลื่นหัวแตกไม่มีกระตุกแต่อย่างใดโดยรวมถือว่าสวยงามแล้วครับ

ข้อเสียก็มีดังนี้ครับ
    -เวลามองระยะไกลรายละเอียดตึกจะไม่ดีเพราะปรับ View Desistence อยูที่ต่ำสุดนั่นเอง
    -ถ้าหากเจอรถเยอะๆอย่างในเมืองหรือตอนกลางคืนที่หมอกลงเยอะๆหน่อยก็กระตุกนิดๆครับ

ถ้าหากเครื่องระดับนี้แล้วปรับ High ก็เล่นได้ครับผมลองแล้วแล้วก็ปรับ View Desistence อยู่ที่ 20ซึ่งเป็นค่าแนะนำผลก็คือกระตุกแต่พอเล่นได้ แต่ปัญหาหลักๆก็คือ การที่ตัวเกมเร็นเดอร์เท็กเจอร์ไม่ทันครับ เนื่องจากว่าเราไปฝืนเครื่องนั่นเอง ขนาดเครื่องผมปรับมีเดียมเข้าเล่นครั้งแรกๆก็ไม่ทันเหมือนกันครับต้องอาศัยเข้าบ่อยๆให้มันจดจำข้อมูลทีละน้อยๆ จนมันจะเร็นเดอร์ทันเองครับ

สรุป
    ใครที่มีงบราวๆ 3-5 หมื่นก็เอามาอัพเครื่องเล่นได้สบายเพราะถ้าหากคุณมีเงินระดับนี้สามารถถอยเครื่องระดับ ไฮเอนด์ ได้เลยทีเดียวเชียวล่ะครับ สามารถปรับกราฟิคได้สุดยอดเลยทีเดียวแต่ใครที่ไม่มีก็ทนเล่นแบบนี้ไปนะครับอย่าไปฝืนๆ

วิจารณ์เกม
    เอาล่ะครับมาดูคะแนนของเกมนี้กันดีกว่านะครับ พร้อมแล้วลุยครับ

กราฟิค 9.5 คะแนน
    สวยงามดีมากครับ ทั้งการใส่รายละเอียดเมือง ยานพาหนะ คนที่เดินตามถนนหนทาง หรือแม้กระทั่ง ขยะตามพื้นตามซอกตามซอยก็ถ่ายทอดออกมาได้ดีมากๆเลยทีเดียวครับ

ระบบการเล่นภายในเกม 6 คะแนน
    ระบบการเล่นน่าเบื่อเอามากๆครับคือเวลารับงานมาแล้วก็ไปจุดนัดพบแล้วก็ไล่ยิง จบความรู้สึกแบบนี้เราจะพบตลอดเกมเลยทีเดียวมีแค่2-3ภารกิจที่ให้หลบหนีครับ ซึ่งมันน่าเบื่อมากๆไม่ดึงดูดเท่าไรถ้าหากทีมงานใส่ลูกเล่นไปมากกว่านี้ค่อนข้างที่จะลงตัวขึ้นนะครับ

การบังคับ 8.5 คะแนน
    โดยรวมถือว่าสมบูรณ์ดีครับทั้งการวิ่งของตัวละครก็ทำมาได้ดีเล่นง่าย แต่เสียที่รถครับคือรถไม่มีเบรคมือ นั่นเองเวลาเข้าโค้งด้วยความเร็วทีเบรคแทบหัวทิ่มเลยครับ อ้อ!ในภาคนี้มีจุดเด่นอีกอย่างนึงคือเราสามารถกดปุ่ม Q เพื่อเข้าที่กำบังได้ด้วยนะครับ

ระบบ AI 7 คะแนน
    AIเกมนี้ฉลาดแบบโง่ๆครับ บางตัวฉลาดดีคือรู้จักวิ่งหนี รู้จักหลบเข้าที่กำบังแต่มันก็มีบางตัวที่งี่เง่าคล้ายเกม Wanted ก็คือหลบแล้วไม่ยอมโผล่หัวออกมาเลยต้องวิ่งไปยิงเองอีกซะงั้นเลย

สรุปผลคะแนน ความคุ้มค่าในการหามาเล่น 8.5 คะแนนจ้า
    โดยรวมนับว่าเป็นเกมที่เปิดกว้างอีกเกมนึงที่น่าจะลองหามาเล่นดูสักครั้งด้วยกราฟิคระดับ ไฮเอนด์ การออกแบบเมืองที่สวยงาม การใส่รายละเอียด หรือไม่ว่าจะเป็นนิสัยของพลเมืองใน Liberty ก็ล้วนเหมือนจริงทั้งนั้นไม่ว่าจะเป็น สามี-ภรรยา ยืนทะเลาะกัน บางคนก็เดินคุยโทรศัพท์ ตำรวจวิ่งไล่จับโจรหรือแม้กิจกรรมอีกมากมายที่ให้เราได้ทำไม่ว่าจะเป็น เล่นโบวลิ่ง แทงสนุ๊ก เดทกับแฟน
    ดูทีวีในอพาร์ทเม้นต์ ซื้อเสื้อผ้า เล่นเกมตู้ และอีกมากมายไม่รู้เบื่อเลยทีเดียว หรือใครจะขับ ฮ. ชมเมืองก็สยไม่ใช่เล่นน่าหาประสบการณ์สักครั้งในชีวิต แต่ถ้าพูดถึงภารกิจก็ต้องบอกว่าพอยอมรับได้ถ้าหากมันไม่งี่เง่าอย่างนี้ล่ะก็ผมคงเทคะแนนให้เกมนี้หมดใจเลยครับ

เห็นบางท่านพยายามอยากจะเล่นให้ได้ 100% แต่ไม่รู้ทำยังไงดูนี่ครับเรามีคำตอบมาให้ท่านแล้ว ขอขอบคุณเวป vrgame มาด้วยครับ
    Storyline Missions (เปอร์เซ็นต์ที่ได้รับ 60%)

ทำภารกิจหลักทั้งหมด พิชิตเนื้อเรื่องของเกม (ขณะทำภารกิจที่มีสองทางเลือก ไม่ว่าจะเลือกตัวเลือกใด สุดท้ายก็ม๊โอกาสพิชิต 100% เท่ากัน)

200 Flying Rats (2.5%)

พิราบติดเชื้อ หรือที่ในเกมเรียก Flying Rats ทั้ง 200 ตัวซึ่งจะกระจายอยู่ในทุกๆเกาะของเกม บางตัว เช่นตัวที่เกาะอยู่บนเทพีเสรีภาพ จำเป็นต้องใช้เฮลิคอปเตอร์บินขึ้นไปยิง (มีเฮลิคอปเตอร์ติดปืนกลหนัก จอดอยู่ในสนามบินริมรันเวย์ด้านในสุด ไม่ใช่ฝั่งที่มีเครื่องบินเล็กจอดเยอะๆ) รางวัลที่ได้คือ เฮลิคอปเตอร์จู่โจม (แนะนำวิดีโอตัวนี้เพื่อดูตำแหน่งที่เกิดของ ฮ. หลังจากเราได้มาแล้ว จะเห็นว่าอยู่บนยอดตึก ที่เราคงคุ้นเคยกัน)
    จุดที่ซ่อน Flying Rats ทั้ง 200 (แผนที่ 1, 2)
    50 Unique Stunt Jumps (2.5%)

กระโดดที่จุด Unique Stunt Jumps ทั้ง 50 จุดให้สำเร็จ เป็นการขับยานพาหนะผ่านจุดกระโดดต่างๆ จะลองทำกี่ครั้งก็ได้จนกว่าจะได้ระยะอย่างที่เกมตั้งไว้ แนะนำให้ใช้มอเตอร์ไซค์ อย่างพวก NRG900 หรือ PCJ600 หรือรถสปอร์ตแรงๆ Turismo, Banshee, Infernus เป็นต้น เพื่อการพิชิตจุดต่างได้ง่ายขึ้น แผนที่ Unique Stunt Jumps ทั้ง 50 จากเกม
    Stevie's Wanted Car list (2%)

ขโมยรถตามใบสั่งของคนที่ชื่อ Stevie ให้ได้ทั้ง 30 คัน ซึ่งสามารถดูได้จาก Message ในมือถือ โดยจะส่งรายละเอียดมาให้ทีละคัน สามารถทำภารกิจนี้ได้หลังจากเสร็จภารกิจของ Brucie แล้ว (หรือจนกว่าจะมี Message เข้ามา) ขโมยรถได้แล้วให้เอาไปส่งที่ Garage ซึ่งจะอยู่ทางขวาบนของแผนที่ แผนที่ใน gamewiki.net คลิกที่นี่
    Assassination Missions (2%)

ทำภารกิจลอบสังหารทั้งหมด 9 ภารกิจให้สำเร็จ ซึ่งจะเป็นไอคอนรูป เป้าเล็ง บนแผนที่
    Brucie's Car races (2%)

คว้าที่ 1 จากการแข่งรถที่จะมีทั้งสิ้น 9 รายการ รับภารกิจได้โดยการโทรไปหา Brucie ผ่าน โดยใช้ตัวเลือก Race

Brucie's Wanted Car (2%)

ขโมยรถตามใบสั่งของ Brucie โดยเขาจะส่งให้ทางอีเมล์ ไปเช็คได้จากร้าน Internet Cafe หรือ Safe House ที่มีคอมพิวเตอร์ เป็นต้น หากต้องการรับงานก็ให้ Reply กลับไป

Little Jacob's Drug delivery missions (2%)

ทำภารกิจส่งยาเสพย์ติดของ Little Jacob ให้ได้ทั้ง 10 ภารกิจ สามารถรับภารกิจได้โดยโทรไปหา Little Jacob โดยใช้ตัวเลือก Job

Current Crimes Vigilante Missions (2.5%)

จัดการกับอาชญากรให้สำเร็จ 20 ครั้ง สามารถรับภารกิจได้โดยขณะอยู่ในรถตำรวจ ให้กด E เพื่อเรียกหน้าจอคอมพิวเตอร์ขึ้นมา และเลือก Current Crimes จากนั้นเลือกตัวเลือกใดก็ได้ตามต้องการ (on Foot หรือ โจรเดินเท้า เราจะฆ่าง่ายที่สุด) ขับรถไปให้ถึงเป้าหมายให้ทันเวลา่ที่เกมกำหนด และเวลาจะหยุดนับ จากนั้นก็ลงมือ
    Most Wanted (2.5%)

จัดการกับอาชญากรระดับหัวกระทิให้สำเร็จทั้ง 30 คน สามารถรับภารกิจได้โดยขณะอยู่ในรถตำรวจ ให้กด E เพื่อเรียกหน้าจอคอมพิวเตอร์ขึ้นมา และเลือก View Most Wanted จากนั้นเลือกอาชญากรคนไหนก่อนก็ได้ กด Enter แล้วจะแสดงตำแหน่งให้ขับไปหา โดยในเกมจะมีอยู่ 3 เกาะหลัก หนึ่งเกาะจะมี Most Wanted ให้ปราบ 10 คน ซึ่งรายการที่แสดงในคอมพิวเตอร์จะเปลี่ยนไปตามเกาะที่เราอยู่ ดังนั้นสามารถใช้รถตำรวจคันเดียวกันได้
    Get Friend's Special Abilities (5%)

ตีสนิท Little Jacob จนเขาเสนอบริการขายอาวุธเถื่อนให้กับเรา (มีตัวเลือก Guns สำหรับติดต่อ) การตีสนิทสามารถทำได้โดยโทรศัพท์เพื่อชักชวนไปเที่ยว หรือทำกิจกรรมต่างๆ
    ตีสนิท Brucie จนเขาเสนอบริการขับ ฮ. รับส่งเรา (มีตัวเลือก Helicopter สำหรับติดต่อ)
    ตีสนิท Brucie จนเขาเสนอบริการส่งระเบิดรีโมทให้กับเรา (มีตัวเลือก Bomb สำหรับติดต่อ)
    Friends with Activities (5%)
    ชักชวนเพื่อนแต่ละคนต่อไปนี้ไปเที่ยว หรือทำกิจกรรมให้ได้ครบรายการทุกอัน

Little Jacob: Darts, drinking, eating, pool, show, strip club.
    Brucie: Boating, bowling, drinking, eating, heli ride, show, strip club.
    Packie: Bowling, darts, drinking, pool, show, strip club.

Win A Game (5%)

ชนะเพื่อนในเกมโบว์ลิ่ง (Bowling) ให้ได้ 1 เกม (ใครก็ได้)

ชนะเพื่อนในเกมปาเป้า (Dart) ให้ได้ 1 เกม
    ชนะเพื่อนในเกมพูล (Pool) ให้ได้ 1 เกม
    พิชิต Highscore 11000 คะแนน ของเกมตู้ QUB3D ให้ได้ ตู้จะวางอยู่ตามสถานที่ต่าง เช่น Strip Club, สนามบิน หรือ Homebrew Cafe (ร้านที่มีรูป 8-ball ในตอนแรกของเกม) อื่นๆ เป็นต้น
    Encounters (5%)

ภารกิจรองที่ได้จากการพูดคุยกับคนแปลกหน้า หรือเพื่อนเก่า ซึ่งจะแสดงเป็นไอคอนรูปคนสีเขียวแก่ๆบนแผนที่เล็ก Badman, Brian, Eddie, Gracie, Ilyena, Hossan, Marnie, Mel, Pathos และ Sara แผนที่แสดงตำแหน่งจากเกม
    แผนที่แสดงตำแหน่งของคนแปลกหน้า ใหม่! (อันเก่าที่ได้จากเกมมันไม่ตรง อันนี้เป็นอันใหม่จากเว็บบอร์ดต่างประเทศครับ หาที่มาไม่ได้)

และเมื่อพิชิต 100% แล้วจะได้รางวัลคือ เกมจะยกเลิกการจำกัดจำนวนกระสุนที่เราสามารถพกได้ครับ ขอให้มีความสุขกับการเล่น

ทิ้งท้ายด้วยสกีรนช็อตนะครับสวยๆงามๆ
    หมายเหตุ กราฟิคภายในรูปเซ็ทเป็นมีเดียมทั้งหมดนะครับไม่ใช่ High สักค่าเลยครับ

เทภีเสรีภาพอันโด่งดัง!

อืมๆอาหย่อยๆ

ตาย!เอ็งตายยยยยยยย

ยามฝนตกก็ยังสวยงาม

วิธีฉกแลมโบกินี่ ฟันศอก!

นี่คือเมืองที่ไม่วันกลับไหล ลิเบอร์ตี้

ปืนลั่นว้ากกกกก!

ปิดท้ายด้วยเดี่ยวไมโครโฟนชื่อดังของอังกฤษร้านของนาย Ricky Gravais นั่นเอง

เกมนี้จำกัดเรตอยู่ที่ 18+ นะครีบเหตุผลไม่ขอก็แล้วกันส่วนที่ไม่มีขายในไทยก็รู้แล้วครับว่าเพราะอะไรฮ่าๆ

มีอะไรสงสัยถามได้เลยครับ
    Last edited by karas100; 9 Apr 2009, 07:11:04.

เวลาในเกม มัน ปี 2007 ไม่ใช่หรอคับ ?

Comment

ผมก็ไม่แน่ใจแหะ - -ใครรู้มานอนยันหน่อยเร้ว

Comment

ไม่ได้ขายในไทยก็เพราะคันเหลืองๆ ลองสุดท้านนั้นแหล่ะ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
          ไม่ได้ขายในไทยก็เพราะคันเหลืองๆ ลองสุดท้านนั้นแหล่ะ
          อืมๆ ช่ายครับ(อะไรฟระนั่น - -)

Comment

ขอเพิ่ม+ปรับแก้นิดนึงนะครับ กับ เนื้อเรื่อง

Story line

Niko Bellic ชายผู้ผ่านสงครามมาอย่างโหดร้าย ได้ตัดสินใจย้ายจากยุโรปตะวันออก (ในเกม มันไม่ยอมระบุ สัญชาติของ นิโก้ เลย แต่ฟังดีๆ สำเนียงนิโก้จะออกแปล่ง แบบสำเนียงรัสเซีย แต่ไม่ใช่คนรัสเซียแน่นอน) นิโก้ย้ายมาสู่ Liberty City ตามคำขี้โม้ของลูกพี่ลูกน้องของเค้า Roman Bellic ว่ามาอยู่แล้วมีแต่ความสบายมีสาว มีรถหรู บ้านแพงๆ (นิโก้มีจุดประสงค์อื่น นอกจากย้ายมาอยู่ตาม โรมัน จุดประสงค์อะไรขอไม่บอก เผื่อคนยังไม่ได้เล่นมาอ่านจะได้ เล่นเองสนุกๆ) และแล้ว นิโก้ ก็ต้องลงไปคลุกกับวงการ อาชญากรรมอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ พร้อมกับเริ่มทำจุดประสงค์ของเขาให้ชัดเจนมากขึ้น.....

ปล.ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยจ้า

Comment

ผมก็เอามาจากหนังสืองิ มันมางี้อ่ะครับ - -*

งั้นเดี๋ยวว่างๆ จะดู+แก้ไขนะครับวันนี้ยังไม่มีเวลา ขอบคุณที่นำเสนอครับ ^w^/

Comment

ไม่ใช่ในประเทศอังกฤษนะครับ เหตุการณเกิดที่ประเทศอเมริกา

Comment

Originally posted by krzy View Post
                  ไม่ใช่ในประเทศอังกฤษนะครับ เหตุการณเกิดที่ประเทศอเมริกา
                  อังกฤษถูกแล้วครับ เขาหมายถึง Ricky Gervais ครับ

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                    ผมก็เอามาจากหนังสืองิ มันมางี้อ่ะครับ - -*

งั้นเดี๋ยวว่างๆ จะดู+แก้ไขนะครับวันนี้ยังไม่มีเวลา ขอบคุณที่นำเสนอครับ ^w^/

อ่าครับ
                    ผมด้นสดเอาจากที่เล่นมาน่ะครับ เพราะ สำเนียงพระเอกไม่อยู่ในลำคอเหมือนพวกอังกฤษเลย (สำเนียง เหมือนพวกที่อยู่แถบคาบสมุทร บอลข่าน) และที่เล่นมา มันประมาณว่ามาตามหาคนที่....(ละไว้ ไม่สปอย)น่ะครับไม่ได้ถูกส่งมา

ปล.ไม่ได้มีเจตนาหรือจุดประสงค์อะไรแอบแฝงนะครับ มาเพิ่มให้น่ะครับ
                    ปล.ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับอิอิ

**พิมพ์ขอบคุณตก เลยมาแก้ตัวเองผิดประจำพิมพ์ดึกๆ -*- **
                    Last edited by Nikita; 9 Apr 2009, 11:18:28.

Comment

อ่อ ลืมอีกอย่างครับ

จะสารภาพว่า ผมเล่น พูล/โบว์ลิ่งในเกมไม่เป็น พาสาวไปทีไรมันบ่นว่าไม่เล่นให้จบเกมทุกที (จ่ายเงินไปยืนถือลูกโบว์ลิ่งแล้ว ออก 5555 )

ผมอ่านวิธีที่มันบอกแล้ว ที่ให้เลื่อนเม้าท์ แต่ก็ยัง เล่นไม่ได้ - -*

ปล.PC ครับ

(ชอบมากมาย ถึงขนาดเล่นซ้ำได้ตลอดเกมนี้)

Comment

ผมเล่นพูลได้ครับ แต่โบวลิ่งไม่รู้เหมือนกันโยนไง - -ขยับไลน์อย่างดีเลยตอนเดทกะแฟนแต่โยนไม่ได้555

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                          ผมเล่นพูลได้ครับ แต่โบวลิ่งไม่รู้เหมือนกันโยนไง - -ขยับไลน์อย่างดีเลยตอนเดทกะแฟนแต่โยนไม่ได้555

จัดแจงแต่งตัวซะหล่อ ขับแอสตันมาร์ตินไปรับ
                          ตังมีเป็นแสนๆเหรียญ

แต่ชวนสาวไปโยนโบว์ ดันโยนไม่เป็น(หน้าแตกสุดๆ) ผมโดนสาวคู่เดทบ่นประจำเลย 55555+
                          ไม่รู้โยนยังไง 555 ชีวิตพ่อนิโก้ ของผมมาตกม้าตายตอนเดททุกที

Comment

ตรึงให้แล้วครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                              ตรึงให้แล้วครับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X