Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง SAAE 1000W ผมทำไมมันร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง SAAE 1000W ผมทำไมมันร้อนจัง

ลำโพง SAAE 1000W ด้านหลังลำโพงร้อนมากเลย อย่ากถามว่าเปิดใช้นานๆจะเสียใหมครับ ตอนนี้เปิดแบบไม่กล้าเปิดเสียงดังกลัวลำโพงเสีย กลางวันร้อน ก็ปิดลำโพงใช้หูฟังแทนแบบว่ากลัวเสียของอะครับ ถามว่ามันเป็นความร้อนปกติของลำโพงเปล่าครับหรือผมคิดไปเอง จะเปิดใช้นานๆได้ใหม

ตัวนี้ปกติ เคยใช้อยู่แต่เปลี่ยนไปแล้ว

Comment

ฮีตซิ้งค์อยู่ข้างในครับ
      ผมแก้อย่างนี้
      ของผมก้อร้อนโคตรๆ แต่ไม่ใช่ลำโพงเทพๆอย่างของท่านๆ

แกะมาจากซัพพลายเก่าๆ

Comment

ของผมนี้ซื้อมา 6 ปีได้แล้วมั้ง อึดเป็นบ้า เปิดนานไม่เห็นเป็นไรเลย ตอนนี้สภาพโทรมเลย

Comment

ลองฟังเบาๆ ซักชั่วโมงดู ถ้าร้อนจับไม่ใด้ ก็แปลว่าผิดปรกติ

ของผมมันก็ร้อนบันลัยเลย แต่เปิดสนั่นห้อง เลยไม่สงสัยว่ามันร้อนทำไม

พยายามให้พัง จะใด้ซื้อใหม่ มันไม่ยอมพังเสียที

Comment

Working...
          X