Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับใครใช้ p5q deluxe

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับใครใช้ p5q deluxe

ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ สรุปเมนบอร์ดเสียครับ ไปเครมมาแล้วครับได้ตัวใหม่แกะกล่องเลยครับ เลยใส่แรม 6 กิ๊ก เต็มทุกช่องครับ ใช้ได้ไม่มีปัญหาเลยครับ ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ
    พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับแรมครับ ใส่แบบ dual ไม่ได้ครับเปิดไม่ติดครับ ใส่ single ได้ไม่มีปัญหาครับ
    ใชแรม Ballistix Tracer 2*1
    ลองเปลี่ยนมาใช้ Hyper x 2*2 แบบซิ้งสูงก็ไม่ได้ครับ
    ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by kchartchai; 29 Apr 2009, 11:55:52.

เคลียร์ BIOS
    แฟลช BIOS
    เคลม

Comment

ใส่ถูกคู่ึึรึปล่าวครับลองเช็คกะคู่มือดีๆ

Comment

แฟลช BIOS เป็น 2001 แล้วครับ

Comment

ใส่ช่องเหลืองกับเหลืองครับ ลองทีละคู่ครับไม่ได้ครับ

Comment

ลองเอาไปดูครับ

http://www.tempf.com/getfile.php?fil...pplication/zip

Comment

หมายความว่าถ้าไม่มีชื่อแรมใน QVL ก็ใช้แรมกับบอร์ดไม่ได้ใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by kchartchai View Post
                หมายความว่าถ้าไม่มีชื่อแรมใน QVL ก็ใช้แรมกับบอร์ดไม่ได้ใช่มั้ยครับ
                อาจจะได้แต่ว่าใช้ Dual Channel ไม่ได้ครับคือใส่ได้ช่องใดช่องหนึ่ง
                ลองหาดู Part No. บนกล่องแรมแล้วมาเช็คตาราง QVL อีกทีครับ
                อย่างของผมเป็น Kingston KVR800D2N5/2G ถ้าช่อง BกับC ติ๊กไว้แสดงว่าทำ Dual Channel ได้ครับ

Comment

ใส่แบบ single ได้ครับ ใส่แบบ dual บูตไม่ติดครับ
                  มีทางแก้ไขมั้ยครับ แนะนำด้วยครับ

Comment

ใช้แรม Crucial Ballistex Tracer 1066 2*1 ใช้ได้แต่แบบ Single ครับคือเหลืองกับดำสล๊อตข้างด้านใน ลองสองสต๊อดด้านนอกเปิดไม่ติดครับ ใช้แบบ Dual ไม่ได้ครับ เหลืองกับเหลืองเปิดไม่ติด
                    เปลี่ยนมาใช้แรม Kingston Hyper X 2*2 บัส 1066 ก็เหมือนกันครับเปิดไม่ติด ใช้ได้ฉพาะแบบ Single ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      เคลียร์ BIOS
                      แฟลช BIOS
                      เคลม
                      น่าจะตามนี้นะ

Comment

ตามข้างบนเลยคับ - -* มาคอนเฟริม

Comment

ใส่แรม ช่อง 3 หรือ 4 บูตไม่ติดครับ บอร์ดเสียเหรอครับ จะได้ส่งเครม

Comment

เคลมดีกว่าครับสบายใจ

Comment

แรมผมไม่มีใน QVL แต่ใส่ีได้ปกติครับผม... ลองใส่ช่องดำดูหรือยังครับ...

Comment

Working...
                              X