Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนขโมยเบอร์ TrueMove ไปใช้คู่กับ Package True Hi-Speed

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนขโมยเบอร์ TrueMove ไปใช้คู่กับ Package True Hi-Speed

มีใครโดนเหมือนผมบ้างไหมครับ ผมจดทะเบียนเบอร์ Truemove ใช้มาได้เกือบ 6 เดือนแล้วครับ และผมก็ใช้ ADSL กับ True package Super Hi-speed 2M มาก่อนหน้านี้โดยผูกกับเบอร์ Truemove pre-paid อีกเบอร์หนึ่ง แล้วอยู่มาจนมีการออกโปรโมชั่นใหม่มาผมจะขอเปลี่ยนเป็นโปรโมชั่นปัจจุบัน ทาง True บอกว่าเบอร์ที่ผมผูกไว้กับ Super Hi-speed 2M ไม่สามารถเปลี่ยนเป็นโปรฯ ปัจจุบันได้ ผมจึงโทรแจ้งทาง True ว่าเกิดปัญหาอะไรขึ้น แล้วผมจึงขอเปลี่ยนเบอร์ี่ที่ผูกไว้เดิม จากเบอร์ Pre-paid มาเป็นเบอร์ที่ผมจดทะเบียนล่าสุด ปรากฏว่าเบอร์ที่ผมจดทะเบียนล่าสุดเมื่อ 6 เดือนที่ผ่านมาถูกมือมืดแอบเอาไปผูกกับเบอร์ ADSL เพื่อขอโปรโมชั่นปัจจุบันไปแล้ว ทำให้ผมเสียสิทธิ์ไม่สามารถเอาเบอร์ที่จดทะเบียนเป็นชื่อผมไปใช้ได้ ตอนนี้ผมกำลังดำเนินการยกเลิกให้เขาถอดสิทธิ์ของผู้ใช้รายนั้นอยู่ครับ ผมไม่เข้าใจตรงที่ว่าเบอร์ผมเป็นเบอร์จดทะเบียนแท้ๆ ทำไมถึงมีใครก็ได้สามารถเอาเบอร์ผมไปใช้สิทธิ์ผูกกับ ADSL ผู้อื่นได้ น่าจะต้องให้เจ้าของเบอร์ยินยอมก่อน แสดงว่าทาง True ไม่มีการตรวจสอบเลย ทำให้ผู้ต้องเสียเวลาติดตามและยื่นเรื่องวุ่นวายไปหมด

เจิมก่อนครับ

Comment

เจิมครับ ไอ้ทุยนี่ทั้งกวงติงและมั่วซั้ว...

Comment

เป็นแบบนี้แย่เลยนะครับ แทนที่ทางทุยน่าจะมีการตรวจสอบ เช่น
        บัตรประชาชนก่อนก็ยังดีนี่แบบว่าเหมือนทำส่งๆไปแบบนี้ผมไปมั่วก็ทำได้ซิ

Comment

ถุยทรูอีก1ที

Comment

การผูกหรือพ่วงเบอร์+เนต
            ไม่มีการแจ้งตัวตนเจ้าของเบอร์คับ
            ยืนยันกรอกใส่แค่เบอร์ทรูเท่านั้น ถ้ายังไม่มีการใช้สิทธิ์ผูกมัดกับบริการอื่นๆ ก็เอาไปได้ง่ายๆเลยโดยไม่ต้องลงชื่อเจ้าของเบอร์แต่อย่างใด

Comment

ทุยเค้าอาจจะพลาดก็ได้แต่ไอคนเอาไปนี่สิ...........

Comment

ปรกติเค้าจะโทรถามคนที่เป็นเจ้าของเบอร์มือถือหลังจากไปติดตั้งแล้วไม่ใช่หรอครับ ว่า อินเตอร์เน็ต ของคุณติดตั้งเรียบร้อยไหม หรือว่าเค้าไมไ่ด้โทรถามทุกคน
                (ถ้าไม่ได้โทรถาม มาตรฐานการบริการมันก็แย่แล้วนะเนี่ย)

จขกท.ลองถามทรูดูครับว่ามีสิทธิ์เอาผิดกับไอ้คนเลวคนนั้นได้ไหม

Comment

ของผมติดเสร็จไม่เห็นมีคนโทรมาถามเลยอะ
                  หรือถ้าโทรไปถามจริงไอคนนั้นมันก็บอกเรียบร้อยไรแบบงี้แหละมั้ง

Comment

ก็ดัดสันดานเลยสิครับ คุณก็ยกเลิกเบอทรูหรือไม่ก็ปล่อยให้มันระงับสัญญาญ ไอ้คนที่เอาเบอคุณไปสมัคร

มันต้องโดนสัญญาทาส 1ปี แบบเดิอนละ 1990 แทนที่จะเป็น 1190บาท /เดือน

Comment

มันยกเลิกไม่ได้นะซิครับ เพราะเบอร์นี้ผมใช้ผูกอยู่กับ Truevision ด้วย แต่ไม่เข้าใจตรงที่ว่าทำไมเบอร์บ้านที่ใช้ ADSL กับเบอร์ Truemove จดทะเบียนมันคนละชื่อกันทำไม True ถึงไม่ให้เบอร์บ้านนั้นส่งสำเนาบัตรปชช. พร้อมกับหนังสือยินยอมให้ใช้เบอร์จดทะเบียนของบุคคลอื่นมาผูกกันก่อนที่จะอนุมัติครับ

Comment

แถมยังไ่ม่พอนะครับ ผมซึ่งเป็นเจ้าของเบอร์ผู้เสียหายกับต้องเป็นฝ่ายทำหนังสือร้องเรียน ซึ่งที่จริงผมเป็นเจ้าของเบอร์ก็น่าจะแค่ไปทำเรื่องขอยกเลิกการอนุญาติให้ผูกกับเบอร์บ้านนั้นก็น่าจะจบแล้ว แต่กลับเป็นว่าต้องร้องเรียนและรอให้ True ติดต่อกับเจ้าของเบอร์บ้านนั้นก่อน เพื่อตรวจสอบและยกเลิก มันไม่น่าต้องตรวจสอบอะไรแล้วในเมื่อเจ้าของเบอร์ Truemove ไม่ยินยอมให้ใช้ก็ยกเลิกไปเลยก็จบครับ

Comment

a ทำไมของผมมันจะมีSMSส่งมานะ ว่าใช้บริการS.HI-SPEEDอ่ะ

Comment

ไอมือมืดนั่นแมร่งกะลอยเนียนเลย ได้ใช้เน็ทแรงแถมตังก็ไม่ต้องเสียค่าเบอร์ทรู

Comment

ถูกต้องเลยครับ มันเนียนมากครับ ไม่ต้องลงทุนจ่ายค่าบริการ Truemove เลยครับ ทาง True น่าจะlock เบอร์นี้ไม่ให้ใ้ช้งาน adsl ได้อีกเลยนะครับ เป็นการลงโทษ

Comment

Working...
                              X