Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอของ ATI ตระกูล HD4xxx มีการคำนวณระบบฟิสิกส์ เหมือนของ Nvidia รึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Cyrostatis ใช้ PhysX ครับ (ใช้ OpenAL ด้วยนะ)

ผมชอบ Havok มากกว่านะครับ เพราะว่ามันไม่กินเครื่องมาก เหมือน PhysX ขนาดไปลอง Mirror's EDGE
    เล่น แล้วภาพยังกระตุกเลยครับนะ แต่พอปิด ทำไม มันไหลลื่น เลยละเนี้ยยยยยย

Comment

ตอนนั้นผมมี 8800GT เปิด PhysX ไม่เห็นว่ามันจะต่างตรงไหนเลย - -

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
        ตอนนั้นผมมี 8800GT เปิด PhysX ไม่เห็นว่ามันจะต่างตรงไหนเลย - -
        ใช้ 8800 อยู่ ยืนยันเหมือนกัน
        ปล.เกมที่ผมเล่นส่วนใหญ่ใช้ Havok ทั้งนั้น

Comment

Originally posted by nests View Post
          Cyrostatis ใช้ PhysX ครับ (ใช้ OpenAL ด้วยนะ)

ผมชอบ Havok มากกว่านะครับ เพราะว่ามันไม่กินเครื่องมาก เหมือน PhysX ขนาดไปลอง Mirror's EDGE
          เล่น แล้วภาพยังกระตุกเลยครับนะ แต่พอปิด ทำไม มันไหลลื่น เลยละเนี้ยยยยยย
          แล้วยังงี้ถ้าใช้ ATI จะเล่น Cyrostatis ได้มั๊ยครับ ?

Comment

havok มันจะรุ่งมากกว่าเพราะไม่จำกัดการ์ดจอผู้พัฒนาก็ทำเกมได้โดยไม่กังวล

Comment

+1 ความรู้ทั้งนั้น

Comment

Working...
              X