overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ปัญหาเรื่องอัพความเร็ว True

OverclockZone Member

Default ปัญหาเรื่องอัพความเร็ว True

เมื่อตอนเย็นวันนี้ผมได้โทไปถามทรู เรื่องอัพความเร็ว local (ผมใช้เน็ตแบบเดือนละ 890)

ผมก็โทไปถามว่าเมื่อไหร่ผมจะได้อัพสปีดเน๊ต

เขาก้ถามเบอร์ และ เขาก้ไปเช๊ค

เขาบอกว่าพื้นที่ผมไม่รองรับเป้น 4เมก

ตอนนี้ผมใช้ได้แค่ 2.5 เมกครับ

(ผมอยุ่แถวเกษตร) ผมอยุ่ใกล้กะทรูแค่นี้ทำไมไม่รองรับละครับ

ผมเองก็งง

เซ้งกะทรูจิงๆเลยนะครับ

แล้วก้วันนี้ 16 เม.ย. 52 ผมได้โทไปถามทรู เขาก้เชคไรให้เสร็จ เขาก็บอกว่า สามารถได้ถึง 4เมก เขาจะทยอยอัพให้ ก่อนสิ้นเดือน เขาบอกว่าถึงจะอยุ่เขตเดียวกัน ใกล้กันอาจจะอัพไม่พร้อมกัน

แล้วแต่เบอร์โทรศัพท์ -*-

แล้วก้ผมส่งใสอีกว่า เห้นไปอ่านในกระทุ้อื่นมา ที่เขาให้ไปกดเปลี่ยนโปรโมชั่น ในหน้าเวป แล้วรอ 24 ชม เขาก้อัพให้

ผมเลยอยากถามว่าถ้าผมไปกดจะอัพให้แบบท่านอื่นรึป่าว ท่านใดลองแล้วมาบอกผมมั้งนะครับ
    Last edited by pekza; 17 Apr 2009 at 17:12:06.

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

บ้านผมใช้ 4M อยู่น่ะ โทรไปถามเค้าว่า รับ 8M ได้มั้ย

แล้วเค้าก็บอกผมว่าจะส่งช่างมาเช็คแถวบ้านผมเนี่ยล่ะ ภายใน 7 วัน

แล้วเค้าก็โทรมาบอกผมว่า แถวบ้านคุณรับได้แค่ 4M นะ

"อีก 3 เดือน" ลองติดต่อใหม่ดู "เผื่อจะได้"

เอิ่ม ... นานไปมั้ยคร้าบ ทรูคร้าบ TTwTT

ต้นเดือนโทรไปถามว่าได้กี่M เค้าก้บอกว่าได้1 เลยโว้ยวายไปนิสหน่อย(มั้ง)
    อีก2วันถัดมาได้ท่อ3Mเลย เหอะๆ แต่ตอนนี้มาแต่ท่อ-*-

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

ใช้ 1 MB อยู่ ตอนเที่ยงลอง Test ได้ 1114 KB
    สรุปได้ เกิน 1 MB มานิดหน่อย 3 MB คงไม่ได้สัมผัส
    เพราะคงอยู่ปลายทาง

OverclockZone Member aobjuju's Avatar

ทรู ตลอด อ่ะ เนอะๆๆ คริ คริ --.....................--

OverclockZone Member aobjuju's Avatar

LINK : นี่ เลย น่ะ http://www.truecorp.co.th/HiSpeedChe...eActionServlet

ใครอยุ่แถวเกษตรรายงานตัวด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by aobjuju View Post
    LINK : นี่ เลย น่ะ http://www.truecorp.co.th/HiSpeedChe...eActionServlet
    ลิ้งเสียครับ - - ใช่อันนี้อะเปล่า

http://www.truecorp.co.th/HiSpeedChe.../CheckCoverage

แต่มันมั่วๆ ยังไงไม่รู้่ิอะ

้บ้านผมเคยใช้ 1.5m มาแล้ว

แต่ในนี้มันบอกห้างชุมสาย 3.7 กิโล ใช้ได้ 512k -*-

Smile

ลิ้งที่ท่านให้เช๊คอะครับ

ผมลองเช๊คดุและ

ในเวปเขาบอกว่าบ้านผมได้อัพสปีดให้และเป้น 4mb

แต่มันมั่วๆยังไงก้ไม่รุ้นะครับเนี้ย

-*-

OverclockZone Member pinkytao's Avatar

ของผม ได้แค่ 1 M เอง เซ็งๆๆๆๆๆๆๆ
    มันบอกน้องอยู่ไกลไป บ้านๆๆๆ
    อิอิ

OverclockZone Member putsakorn007's Avatar

ผมอยู่สมุทรปราการ (บางพลี) คิดว่าน่าจะปลายสายด้วยซ้ำ

ตอนเเรกกะว่าจะไม่ได้8เม็กด้วยซ้ำพอโทรไปถาม กลับได้เฉยเลย

ก็เลยจัดไปซะ อิอิ เเรงสะใจเลยคราวนี้

เกษตรอยู่ในกรุงเทพเเท้ๆทำไมไม่ได้หว่า

ดันๆๆๆๆ

ของผม 890 ต้องได้ 4m เบอร์ผม รับได้ 5 m

ทรูส่งมาให้ 3m ขาดไป 1m

ผมโทรไปถามเค้าบอก ทางเราจะปรับให้เท่าที่รับได้

อ้าวผมรับได้ 5 ปรับให้ 3 ทางทรูบอกสงสัยผิดพลาด

เดวจะปรับให้ใหม่ แล้วจะติดต่อมา

ถ้าเราไม่ติดต่อไป แม่งก็จะ ให้เราแค่ 3สิ นะ

OverclockZone Member fullswings's Avatar

ผมเน็ท 2M 890.-
    เช็คหน้าเวปใช้ได้ 2M เท่านั้น เมื่อวานเปิดท่อมาให้ผม 6M
    ผมโหลดได้ 360 kb(ความจริงต้อง 600+) เสถียรดีโหลดหนังไฮเดฟ ไป 34GB ดีกว่าเก่าเยอะ
    มาเช็คท่อใหม่ตอนนี้มันสลับไป 5M บ้าง 4M บ้าง แต่โหลดสูงสุด 360 kbเท่าเดิม(เท่ากับ 3.5M) ไม่เพิ่มแฮะ!
    อยากได้ 400+ ตามค่าที่ควรจะได้แต่ใจเย็นๆรอ เท่าที่ดูก็นิ่งไม่หลุดเพราะขอไป 8Mแต่เห็นค่าที่ส่งมา
    ดูเหมือนเค้าพยายามเพิ่มสปีดให้เราเลยรอดู ถ้าลดดว่า 360kb ผมถึงโทรไปเจรจาอีก อิอิ

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

ไม่ค่อยนิ่งครับพักนี้

^^^^^^^

ผมใช้สองเม็กเก่า 890.-

ต้องได้สี่เม็กเช่นกัน

ตอนแรกเห็นท่อสามเม็กโหลดได้สอง

ซักพักนึงก็โหลดได้สาม

โทรไปเค้าบอกว่าได้สูงสุดแปดเม็ก ให้รอนิดนึงจะเร่งปรับให้
    ถ้าปรับแล้วจะโทรแจ้งกลับ รออยู่เหมือนกัน

OverclockZone Member hahatheone's Avatar

ของผมมันเพิ่งเปลี่ยนให้เป็น 2m เอง เพราะของเก่า 512 T T บ้านอยู่ไกลน่ะทำใจปลายสาย ไม่ต่ำกว่า 6 โล มันยังให้ 2m มาได้ซึ้งใจ ด่านมันประจำสงสัยมันเซ็งเลยอัพให้ 5555+ ปลายสายได้อย่างนี้ก็คุ้มแล้ว นิ่งไม่หลุดนะ

OverclockZone Member รอยด์'s Avatar

1 เมก เท่าเดิมไม่เปลี่ยนแปลง โทรไป ญ สาวเสียงใส บอกไม่เกินวันที่ 21 อัพให้หมด
    ถ้าเกินจาได้โทรไปด่า รอบแรกคนแรกบอก รอ 2 3 เดือน ถ้า 2-3 เดือน แม้กเน็ตมาหนีแน่ครับ

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

1 เมกเขาจะอัพให้ไหมครับ แต่บอกได้คำเดียวว่า ทุย เราไม่ได้อยู่ปลายทาง 1 เมก เหลือ 500 กว่า เขามาเชคให้ก็บอกปกติดี แต่ แม่*ไม่เทสสปีดให้

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

แนะนำให้ไปอัพที่หน้าเว็บครับ ผมเพิ่งลองเมื่อวาน แล้วก้ได้จริงๆเมื่อคืน ทั้งๆที่รอมานานมากว่าเมื่อไหร่มันจะอัพให้อัตโนมัติ

ปล เมื่อวานทนไม่ไหวเลยลองไปอัพหน้าเว็บ พอมาวันนี้คืนเดียว มาเลย

แต่ผมใช้โปร 2mb ต้องได้ 4ในประเทศ แต่เทสแล้วกลับได้ 3.5 เซ็ง

OverclockZone Member maxangle's Avatar

โอ้วมาแล้ว
    Last edited by maxangle; 18 Apr 2009 at 08:38:32.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks