Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800gtx+ กับ bioshock (driver 182.50 ) ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800gtx+ กับ bioshock (driver 182.50 ) ช่วยด้วย

อ้าก สอบถามผู้ใช้ 9800gtx+ หรือ อะไรก็ได้ series 9 หรือ 8
    กับ driver ล่าสุดนี้มีปัญหากับ "Bioshock" หรือปล่าว ครับ ทำใมผมกระตุก จัง 60 -10 ดึงขึ้นๆลงๆกันเป็นว่าเล่น ม่ะก่อนไม่เคยเป็น
    ปิด ออฟชั่นก็แล้ว ลด resolution ก็แล้ว เป็นเหมือนกัน ตลอดเลย

ใครก็ได้ ลองช่วยทดสอบที driver อันใหม่เลย 182.50_geforce_winxp_32bit_english_whql.exe

เกมส์อื่นไม่เป็นน่ะครับ ลื่นไหลดี
    - หรือว่าผมต้องลงใหม่ = = (หาแผ่นย้ากๆอยู่) ใครมีลงอยู่ช่วยทดสอบหน่อยน่ะครับ พร้อมบอก driver ที่ใช้ด้วย ถ้าอัพเดทอันใหม่แล้วลองให้ จะขอบคุณอย่างยิ่ง
    - ผมลองถอย driver ลง เป็น 181.xx ก็ เป็นเหมือนกัน (จะหาอันเก่ากว่านี้ก็ลบทิ้งและหาไม่เจอ)
    - หรือ ใครมีเกมอยู่แล้ว มีการ์ด nvidia ทดลองได้ทดลองให้หน่อยน่ะครับ

ลองปิด Vsync ดูยังครับ

Comment

เป็นที่ วินโดวปล่าวครับ

Comment

เมื่อก่อนการ์ดผม 8600GT ก็เล่นฮายได้สบายอยู่นะ

ผมว่าคงไม่เกี่ยวกับแพทหรือไดรเวอร์หรอกมั้งครับ

คงอาจจะเปนที่วินโดว์อย่างที่ข้างบนบอก ลองลงวินโดว์ใหม่ดิครับ

Comment

กลับไปใช้ 185.20 ครับ รับรองไม่มีปัญหา

Comment

Vsync ไม่น่าเกี่ยวนะครับ ของผมแค่ 3850 ก็ปรับสุดๆเล่นได้ไม่มีปัญหา มันกินน้อยมากๆเกมนี้

น่าจะเป็นที่ Driver การ์ดจอ

Comment

ผมลองใช้้ Driver 185.68 Beta ก็เล่นได้ปกติเลยครับ ไม่มีตระกุลหรือ Frame หล่นแต่อย่างใดเลย

สเปกตามลายเช็นเลย ^^

Comment

สงกาสัย os ผมจาไปแล้ว = = อยู่กันมา 2ปี เอง T.T เดียวลองดิ้นๆอีกสักเฮือก สองเฮือกดูก่อน
                เปลี่ยนไปเล่น vista ดีม่ะเนี้ย

ปล. ผมก็ใช้ xp sp 3 ครับ

Comment

ใช้วิสต้าเลยคับ แหล่ม เดี๋ยวรอ W7 ออก sp1 แล้วค่อยลง confirm

Comment

รู้ล่ะครับ เหมือน เกมส์มันมีปัญหากับ ระบบ physx หรือป่าวไม่รู้ (ปิดก็ไม่หายตอนทดสอบ)
                    ผมไปหา driver เก่าๆมาลองดู 177.79 ลื่นหัวแตกครับ (แต่ driver รุ่นนี้ไม่มี ระบบ physx มาด้วย)
                    ทดสอบกับเกม miror edge 177.79 แล้วเจอตอนระบบ physx แลคกระจาย(ไม่ปิด physx ของเกม ถ้าปิดลื่น)

ลอง 182.50 กับ miror edge แบบ เปิด phsix ตอนยิงกระจกก็ไม่กระตุกเลย จะว่า ระบบ physx มันบ๊องก็ไม่น่าจะใช่ - -

เอาเป็นว่าจะเล่น bioshock คงต้องเปลี่ยน driver ล่ะกัน = = เซงเป็นอยู่เกมเดียว สงกะใส เป็นกับ 18x.xx ขึ้นไป (สำหรับการ์ดจอผมหรือป่าวไม่รู้น่ะครับ ลองวิ่งๆยิงๆดูใน bioshock ล่ะกัน ของผมเฟรม หล่นเอาๆเลย ถ้า driver 18x.xx)
                    Last edited by armaku; 9 Apr 2009, 19:30:05.

Comment

Working...
                    X