Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเป็นแบบนี้ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเป็นแบบนี้ช่วยแนะนำทีครับ

ปิดกระทู้ครับแก้ปัญหาได้แล้วครัุบ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหฃลือครับ
    คือผมเขียนแบบ 3D โดยใช้โปรแกรม Autocad2007 กำลังเขียนแบบซุ้มประตูโขงอยู่ดีๆไฟดับ
    เครื่องสำรองไฟก็เสีย(พึ่งทราบ)ทำให้ไม่ได้จัดเก็บข้อมูลไว้ พอเปิดมาอีกทีมึนเลยครับเพราะงานที่เขียนไว้พอเปิดมาเหลือแต่เสาข้างต้นเดียวเองครับ ทั้งที่ตัว Details ภาพงานก็ยังอยู่ครบ
    และขนาดของไฟล์ก็เท่าเดิมไม่ได้หายไปเลย
    จะเขียนใหม่ก็เขียนยากมากและใช้เวลานานมากจึงอยากจะรบกวนถามว่าผมควรทำไงดีครับ
    จึงจะแก้ไขให้เหมือนเดิมได้
    ภาพแรกก่อนเปิดใช้งานตัว Details ด้านมุมซ้ายล่างและขนาดไฟล์ยังเหมือนเดิม
    Attached Files
    Last edited by tynn; 12 Apr 2009, 07:54:39.

พอเปิดมาเหลือแต่เสาเดียวโด่เด่แบบนี้แหละครับ

Comment

ทั้งทีึ่ควรจะเป็นแบบนี้ตามตัว Details และแบบที่ผมเขียนค้างไว้ก่อนไฟดับ(ภาพนี้ผมแคปเจอร์ไว้ไม่ใช่ไฟล์เขียนแบบ)

Comment

ขอดันหน่อยครับเดือดร้อนจริงๆ

Comment

รบกวนด้วยครับ จนปัญญาจริงๆ

Comment

สงสัยไม่มีใครใช้ Autocad2007 นะงับ หรือไม่เคยมีใครเจอแบบนี้ เย็นไว้ ค่อย ๆ คิด สู้ ๆ

Comment

ผมก็ไม่เคยใช้ autocad แต่ลอง system restore ดู ไม่รู้หายเปล่า

Comment

ไม่รู้ครับ

แต่มาช่วยดัน พี่เค้าเดือดร้อน ช่วยๆหน่อยเร้ว

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                  สงสัยไม่มีใครใช้ Autocad2007 นะงับ หรือไม่เคยมีใครเจอแบบนี้ เย็นไว้ ค่อย ๆ คิด สู้ ๆ
                  ครับขอบคุณครับ
                  หากเขียนง่ายเหมือนแบบบ้านผมคงเขียนใหม่แล้วครับ
                  เมื่อวานนี้ 21:19
                  tsctao ผมก็ไม่เคยใช้ autocad แต่ลอง system restore ดู ไม่รู้หายเปล่า
                  ผมก็คิดเหมือนกันแต่ที่เสียหายมันเป็นไฟล์งานไฟล์หนึ่งจะกลับมามั้ยครับเพราะไม่ใช่ไฟล์ระบบ
                  คือผมก็ไม่เก่งไม่ค่อยเข้าใจระบบน่ะครับ
                  เมื่อวานนี้ 21:42
                  reezabza ไม่รู้ครับ

แต่มาช่วยดัน พี่เค้าเดือดร้อน ช่วยๆหน่อยเร้ว
                  ขอบคุณครับ เมื่อวานท่านพระครูฯ(เจ้าของงาน)
                  ก็โทรมาถามเรื่องแบบแล้ว หากแก้ไขไม่ได้พรุ่งนี้คงต้องเริ่มเขียนใหม่แล้วครับ
                  ช่วงนี้ผมต้องลงค้นหาผู้พิการจึงยังไม่ได้ทำครับ

Comment

กำ ไม่มีใครมาช่วยอีก

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by tynn View Post

ผมก็คิดเหมือนกันแต่ที่เสียหายมันเป็นไฟล์งานไฟล์หนึ่งจะกลับมามั้ยครับเพราะไม่ใช่ไฟล์ระบบ
                      คือผมก็ไม่เก่งไม่ค่อยเข้าใจระบบน่ะครับ
                      ผมลองหาข้อมูลดูแล้วปรากฏมันได้แต่การลง/ลบโปรแกรมแต่เอกสารทำไม่ได้

ยังไงเดี๋ยวผมจะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมละกัน

Comment

Originally posted by tsctao View Post
                        ผมลองหาข้อมูลดูแล้วปรากฏมันได้แต่การลง/ลบโปรแกรมแต่เอกสารทำไม่ได้

ยังไงเดี๋ยวผมจะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมละกัน
                        ขอบคุณมากๆเลยครับ
                        ผมไม่ทราบว่าจะหาข้อมูลยังไงน่ะครับ
                        เป็นแต่ใช้ เพราะศึกษาจากหนังสือเอาไปเปิดดูในหนังสือก็มีแต่สอนการใช้เท่าสนั้นครับ

Comment

ปิดกระทู้ครับหลังจากไปถามบอร์ดนี้ตอนนี้แก้ไขได้แล้ว ขอบคุณมากครับ
                          http://www.thaidoweb.com/freeboard/s...gHKPt1553&#top

Comment

Working...
                          X