Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปิดโรงงานทำชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์ที่เมืองไทย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดโรงงานทำชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์ที่เมืองไทย

มีข่าวเศร้าเรื่องการปิดโรงงานทำชิ้นส่วนคอมพิวเตอร์ที่เมืองไทยมาบอกครับ ผมทำงานโรงงานทำอะไหร่คอม www.linkworld8.com บริษัท linkworld ได้ปิดกิจการลงเมื่อ วันที่ 5 /4/2552 ที่ผ่านมา บริษัท linkworld เป็นบริษัทที่ทำอะไหร่คอมส่งให้หลายบริษัทชั้นนำที่เมืองไทย ขอแสดงความเสียใจกับคนไทยที่
    จะซื้ออะไหร่คอมเช่น Case,Power Supply,Keyboard,Mouse,Speaker ต่อไปถ้าท่านส่งมาเครมประกันท่านจะได้รับคำตอบจากบริษัทที่ท่านส่งเครมว่า ไม่มีวัถุดิบในการซ่อม นับว่าเป็นโชคร้ายของคนไทยอีกอย่างหนึ่งตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปคนไทยจะได้ใช้ของที่มาจากเมืองจีน
    ที่ไม่ค่อยจะมีคุณภาพเหมือนของที่ทำในเมืองไทยนี่แหละครับผลที่เกิดจากคนไทยไม่สามัคคีกันต่อไปเราต้องรัก
    กันไว้นะครับไม่อยากให้โรงงานอีเป็นเหมือนโรงงานผม สุดท้ายผมเสียใจมากครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Comment

แย่เลยแบบนี้ สู้ๆครับ

Comment

กำ ครับ

Comment

แย่เลยแบบนี้ แล้วขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สู้ๆ

Comment

เสียดายและเสียใจครับ โอกาสดี ๆ ของประเทศไทย

Comment

แย่มากเลย

Comment

แม่ม เซง แสรด ปิดทำไมฟร่ะ

เศร้า

แต่ก็ไม่เป็นไร ตั้งแต่ซื้อ คอมมาตรุไม่เคยส่งเคลม..............555+ซื้อ่ใหม่โลด

Comment

จะบอกให้ว่าบริษัทบางที่เวลาปิดเพราะต้องการเอาคนงานออก แล้วกลับมาจ้างใหม่ในราคาถูกๆ

สักพักมันก็เปิดอีก โรงงานแถวนี้ก็ทำ

ส่วนเรื่องรายได้เป็นไปตามคุณภาพ+การโฆษณา
                  ของจีนห่วยทำไมอยู่ได้ มันมีหลายปัจจัยครับ ของเค้าต้องมีดีซักอย่างสิน่าถึงอยู่ได้ จนบางเจ้าผลิตของคุณภาพได้
                  ของพี่ไทยละ มีดีอะไร

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                    จะบอกให้ว่าบริษัทบางที่เวลาปิดเพราะต้องการเอาคนงานออก แล้วกลับมาจ้างใหม่ในราคาถูกๆ

สักพักมันก็เปิดอีก โรงงานแถวนี้ก็ทำ

ส่วนเรื่องรายได้เป็นไปตามคุณภาพ+การโฆษณา
                    ของจีนห่วยทำไมอยู่ได้ มันมีหลายปัจจัยครับ ของเค้าต้องมีดีซักอย่างสิน่าถึงอยู่ได้ จนบางเจ้าผลิตของคุณภาพได้
                    ของพี่ไทยละ มีดีอะไร
                    อืม.....น่าคิด

Comment

ผมว่าเราต้องเสียใจให้ตัวเองด้วยครับ เพราะถ้าเกิดไรเสียขึ้นมาแล้วมันไม่มีของจริงๆนี่ก็เรื่องใหญ่นะเนี่ย

Comment

บริษัทผลิตอุปกรณ์คอมในไทย ไม่ได้มีแค่เจ้าเดียวน่ะครับ

เหอ ๆ

Comment

น่าสงสารคนงาน . . .

Comment

ไม่น่าเลยยยย

Comment

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

คนไทยรักกันมากๆครับ.... อำนาจ + เงิน มันเปลี่ยน แปลงอะไรมากแล้ว อย่าให้มันมาทำลาย.... มากกว่านี้เลยครับ

Comment

Working...
                              X