Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใบเลื่อยฉลุ มันปกติราคาเท่าไรหรอครับ เจอมา ร้อยกว่าบาท...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใบเลื่อยฉลุ มันปกติราคาเท่าไรหรอครับ เจอมา ร้อยกว่าบาท...

คือผมไปซื้อเลื่อยฉลุจากห้างแม็คโคร ราคาก็ 329 บาท
    แต่มันจะไม่มีใบเลื่อยแถมมาให้ ผมลองไปดูที่ห้างโลตัส
    เจอแพ็คมา 2 เล่ม 129 บาท(แบบตัดอลูมิเนียม)

ไม่ทราบว่ามันราคาปกติแบบนี้หรอครับ

ผมอยากได้แบบที่สามารถตัดฝาเคสกับอคิลิคได้ในใบเดียว ไม่ทราบว่าพอจะมีไมครับ
    ราคาเท่าไรกันที่ซื้อมา

ใบเลื่อยฉลุ ใบบางๆผมซื้อใบละ 3 บาทเอง = =

ไม่รุว่าคนละแบบกันรึปล่าว (ตัดอะคริลิกได้)

ถ้าตัดฝาเคสคงต้องใช้ใบที่แข็งๆหน่อยรึปล่าว

^^

Comment

อ๋อลืมบอกไปครับ เลยฉลุไฟฟ้านะครับ

แล้วมันจะมีตัวยึดใบกับเครื่องแถมมาด้วยหรือเปล่าครับเวลาซื้อเครื่องมา

Comment

อ่าวไฟฟ้าหรอ อันนี้ไม่รู้

Comment

ผมซื้อแบบธรรมดามาแล้วครับ แต่มันตัดอคิลิคแบบวงกลมไม่ได้เลยต้องซื้อแบบไฟฟ้ามาเลย

จะได้ตัดเคสด้วย

Comment

เลื่อยมือ เขาให้ตัด***จากขอบประมาณ 0.5-1มิล คับ ที่เหลือก้อใช้ตะไบเก็บเอา ลืมบอกไป ก่อนตัดก้อควรวาด หรือทำรอยก่อนตัดให้ดี จะได้ไม่สับสนจนตัดผิด -*- เป็นหรือป่าวเนี่ย ถ้าไม่เข้าใจก้อลองมาเรียน พวกช่างดูแล้วจะเข้าใจ ยืนตะไบทั้งวัน-*- เหนื่อย-*-

Comment

60 บาท คลองถมครับ

Comment

Originally posted by lnwllouixjr View Post
                เลื่อยมือ เขาให้ตัด******จากขอบประมาณ 0.5-1มิล คับ ที่เหลือก้อใช้ตะไบเก็บเอา ลืมบอกไป ก่อนตัดก้อควรวาด หรือทำรอยก่อนตัดให้ดี จะได้ไม่สับสนจนตัดผิด -*- เป็นหรือป่าวเนี่ย ถ้าไม่เข้าใจก้อลองมาเรียน พวกช่างดูแล้วจะเข้าใจ ยืนตะไบทั้งวัน-*- เหนื่อย-*-
                ตอบกระทู้ได้เหยียดหยามความรู้กันมากเลยนะเนีย ไม่ต้องเรียนช่างทำงานพวกนี้เก่งกว่าเด็กช่างอย่างพวกเราเยอะแยะไปครับ

ดูจากอายุ และสำนวนการตอบนี่เพิ่งเข้า ปวช.1 ใช่ไหมเนีย อย่าอวดรู้มากเกินไปครับ เสียชื่อเด็กช่างหมดครับ

อายแทน

Comment

Originally posted by tineny View Post
                  ตอบกระทู้ได้เหยียดหยามความรู้กันมากเลยนะเนีย ไม่ต้องเรียนช่างทำงานพวกนี้เก่งกว่าเด็กช่างอย่างพวกเราเยอะแยะไปครับ

ดูจากอายุ และสำนวนการตอบนี่เพิ่งเข้า ปวช.1 ใช่ไหมเนีย อย่าอวดรู้มากเกินไปครับ เสียชื่อเด็กช่างหมดครับ

อายแทน
                  ปี2 รักน้องปี1 พดดีว่า เรียนรวมตอนปี1 ยังงง ทำไมต้องเรียนรวม

Comment

ลืมบอกไป แถวบ้านขาย 12ใบ 10บ.

Comment

ราคาปกติครับ
                      ถ้าจะซื้อมาตัดอลูมิเนียมก็ใช้ใบตัดฟันถี่ ๆ แทนก็ใด้ครับ ใช้แทนกันใด้
                      ผมซื้อมาของ makita ใบละ 35 บาทครับ

Comment

ใบจะมีหลายแบบนะครับ ของโนเนม กับของยี้ห้อ จะใช้ร่วมกันไม่ได้ (มากิต้า บอส)พวกนี้จะใบ ยาว +ที่ยึดไม่เหมือนกัน ดูดีๆ

ใบตัดเหล็ก อลูมิเนียมฟันจะถี่ ส่วนพวกตัดไม้ ฟันจะห่ างๆต้้องดูที่ยึดด้วยครับ เดี๊ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู

Comment

อ๊ะ รูปมาเละ ทำไมวันนี้ ฮัพรูปยากจังอุ๊ยยย

อันนี้ ของผมโนเนม ที่จริงก็มีเนม ไม่รู้จะซื้อแพงๆมาทำไม ไม่ได้ประกอบอาชีพ

อันนี้ใบนะครับ ผมหาซื้อตามร้านก่อสร้างไม่มีเลยครับ มีแต่ของ บอส มากิต้า ซึึ้งมันใส่กันไม่ได้
                          (ยาวกว่า + ที่ยึดไม่เหมือนกัน)

ขนาดใบ

สรุปซื้อไปเหอะครับ 2 ใบใช้กันนาน

ส่วนอันนี้ ใช้ตัดเล็กๆ เล่นๆก็ได้ ฉลุมือ ใบผมซื้อมา 12 ใบ8 บาท

Comment

ตอนไปยืนดูที่ห้างโลตัส เจอ 2 แถว คู่กัน

แถวแรกฟันไม่ค่อยถี่ บอกไว้ว่าสำหรับตัดเหล็ก
                            แถวสองฟันถี่มาก บอกไว้ว่าสำหรับตัดอลูมิเนียม

ตัดไม้แพงกว่าตัดอลูมิเนียม อะครับ

แล้วมันก็เป็นยี่ห่อเดียวกับท่านเอกเลยครับ(ตามภาพเลย ยี่ห่อนี่ละ)

Comment

**-

อันนี้ภาพตัวอย่างครับรุ่น PJS55(6)B

แต่ของผมเป็นของ POWER GOLDEX รุ่น PJS55(6)A
                              ภาพที่ยึดของรุ่นที่ผมซื้อมาครับ ไม่ทราบว่าต้องใช้ใบแบบใหนอะครับ

แล้วของผมมันไม่มีที่ยึดใบมาให้ด้วยอะครับ ไม่ทราบว่ามันมากับใบหรือเครื่อง

Comment

Working...
                              X