Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพการ์ดจอควรดูอะไรบ้าง สอนผมด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพการ์ดจอควรดูอะไรบ้าง สอนผมด้วย

1.เออคือผมอยากรู้ว่าเวลาอยากจะอัพการด์จอเนี่ย มันต้องดูเมนบอร์ด ดูcpu ใช้ไหมครับ ว่าสเป็คมันไปกันได้หรือเปล่าใช่ไหมครับ คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องการดูเมนบอร์ด cpu

คือตอนนี้ผมใช้ cpu intel celeron 315 2.26 GHz
    เมนบอร์ด sis-661Fx
    Ram 1 G
    การ์ดจอ NVIDIA GeForce Fx 5500 128 m

พอดีอยากอัพการ์ดจอเป็น 512 ผมอยากเล่นเกมหนักๆกราฟฟิกสวยๆ แนะนำการ์ดจอหน่อยครับว่ายี่ห้อไหนดีและช่วยสอนการดูเมนบอร์ดกับ cpu ว่ามันดูยังไง และควรอัพยังไง

kkk อยากจะเก่งคอมบ้างครับ ขอบคุณและเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ดุที่สล๊อคครับ GeForce Fx 5500 เป็นสล๊อต AGP ก้ต้องหาการ์ดจอสลีอตนี้ครับ
    จะรุ่นไหนให้ท่านอื่นมาตอบดีกว่า

Comment

ถ้า การ์ดจอ

AGP ก้พวก ATI SIRIES 1xxx ละมั้ง ที่ 512MB อ่ะ

นอกนั้นหนู ไม่รู้

Comment

อันดับแรก

และสำคัญที่สุดคือ

เงินในกระเป๋าครับ

Comment

ไป กิน ก๊วย เตี๋ยว เรือ!!!!

Comment

สูบเอา ที่ overclockzone นี่แหละ

รับลอง เก่ง แหะๆ

Comment

พอดีอยากอัพการ์ดจอเป็น 512 ผมอยากเล่นเกมหนักๆกราฟฟิกสวยๆ
              ผมว่าเก็บตังซื้อใหม่เลยดีกว่าครับ
              ความต้องการขัดกับสเปค

Comment

ผมก็คน นึงละ ครับที่อยากจะอัพคอม โชคดีที่ CPU P4 ผม 775 เลยหาบอร์มาเปลียนได้ ครับ
                และได้ใช้ PCI-E อิอิ
                AGP ที่แรงๆ มีขาย ก็ x1650pro RAM 512 ครับ
                ผมว่า มีงบสัก 10,000 ก็ได้เครื่องใหม่แล้วครับ แรงกว่าเก่าด้วยครับ
                "พอดีอยากอัพการ์ดจอเป็น 512 ผมอยากเล่นเกมหนักๆกราฟฟิกสวยๆ" <<< ต้องใช้ของใหม่ครับ
                ถึงจะใช้ได้ดี ครับ ถ้าใช้ VGA ที่ผมแนะนำไป แรงแต่การ์ดจอครับ แต่ RAM CPU ช้า
                สรุป โดยรวม ไม่แรง ครับ
                Last edited by kosmos007; 9 Apr 2009, 14:59:14.

Comment

Working...
                X