Announcement

Collapse
No announcement yet.

การอัพการ์ดจอควรดูอะไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การอัพการ์ดจอควรดูอะไรบ้าง

1.คือผมอยากจะทราบว่าเวลาอัพการ์ดจอเนี่ย มันต้องดูเมนบอร์ด กับ cpu ควบคู่กันไปใช่ไหมครับ
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับการดูเมนบอร์ด cpu ครับ

คือตอนนี้ผมใข้ itel Celeron 315 CPU 2.26 GHz
    เมนบอร์ด sis661Fx
    แล้วก็อะไรก็ไม่รู้ DDR
    RAM 1 G
    การ์ดจอ NVIDIA GeForce Fx5500 128M DDR

2.คือผมอยากอัพการ์ดจอ 512 ควรจะใส่อย่างไรเลือกยังไง ผมอยากเล่นเกมส์กราฟฟิกสวยๆนะครับ
    ช่วยสอนผมเรื่องดูเมนบอร์ด cpu ด้วยนะครับว่าควรดูอะไรบ้าง

ขอบพระคุณอย่างสูง มือใหม่ครับ kkk

อย่างแรก เลิก เรียงลำดับความแรงการ์ดจอด้วย แรมครับ เช่น การ์ดจอ 256<<512<<1G<<2G

2. ดูที่ตังครับ
    3. ทุนเดิมมีเท่าไล เช่น คอมเรา เดิมแล้วมีอ่ะไรบ้าง (ดูด้วยว่าสมครเปลี่ยนยัง)

4.รอคนข้างล่างมาไห้ รายละเอียด

Comment

จะอัพการ์ดจอดูก่อนว่าบอร์ดเป็นAGPหรือPCI-E บอร์ดท่านน่าจะAGP
      AGPเดี๋ยวนี้ตัวเลือกน้อย(มือ1นะ) แล้วอัพแล้วไม่คุ้มเท่ารัย มันแรงขึ้นอยู่ก็จริง
      แต่เนื่องจาก CPU เก่าเอาเกมใหม่ๆไม่อยู่

แนะนำว่าให้เปลี่ยนเป็นCPUพวก2หัวซึ่งก็ต้องเปลี่ยนบอร์ด แรม การ์ดจอทั้งหมด ของเก่าอย่าง HDD DVD
      ก็ใช้เดิมได้นะ

ทีนี้ก็มาดูที่ตังละครับ

รอท่านเทพมาขยายความ

Comment

1. ดู ชนิดของ slot ครับ PCI-E AGP
        2. ดูงบว่ามีเท่าไหร่ เปลี่ยนแล้วจะคุ้มไหม (ถ้าเป็น AGP นะ หายากหน่อย ความแรงก็แรงขึ้นหน่อยนึง)
        3. ดูยี่ห้อ รุ่นกาดจอ
        4. ดูสเปคโดยรวม เช่น แรม cpu สมควรเปลี่ยนด้วยไหม ถ้าแรมน้อย cpu ไม่แรง เปลี่ยนกาดจอไปก็เท่านั้นครับ
        5. ดูร้านที่จะไปซื้อ การรับประกัน
        6. ดูสายรถเมล์ที่ผ่าน ว่ามีสายไหนบ้าง
        7. ดูหน้าคนขาย ครับ (ก่อนซื้อ) อิอิ
        8. ดูเงินที่มือเรายื่นให้กับคนขาย

Comment

สเป็คท่าน ผมแนะนำ 7300GT 256MB DDR3 AGP

Comment

ลอง 2600xt ดู ไม่แพง แต่แรงไช้ใด้

Comment

Agp x8 Ecs 7300gt มือ2ขายกัน1300-1400 หาดูเห็นออกมาเรื่อยๆ แรงเหมินกันหุหุ

Comment

ดูตังค์ในกระเป๋า

Comment

Working...
                X