Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาต่อเน็ตกับมือถือผ่าน USB คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาต่อเน็ตกับมือถือผ่าน USB คับ

คือคนข้างบ้านเค๊ายกคอมมาให้ดูอ่ะคับ เค๊าบอกว่ามันต่อเน็ตไม่ได้

ผมก็ยกขึ้นต่อผ่านแลน ผมก็บอกเค๊าว่าก็ได้นิคับ (เค๊ามาบอกทีหลังว่าต่อกับมือถือ)

พอเอามือถือเค๊าต่อกับคอมเค๊า มันไม่ได้จิงๆแห๊ะ แต่พอเอามือถือเค๊ามาต่อเครื่องผมมันก็เข้าเน็ตได้เนียนๆ (เวน) พอไปดูใน Device Manager เวงกำคับ ไดร์เวอร์ของมือถือมันผิดพลาด 2 อันคับ

แต่เครื่องผมไม่มีผิดพลาดเลยนะ ทำไงดีล่ะทีนี้ ลองเสียบทุกช่อง USB ที่คอมเครื่องเค๊ามีแล้วคับ เหมือนกันหมด

ใครเคยเป็นบ้าง แล้วไก้ยังไงคับบอกที เห้ออออ ผมล่ะเซ็ง

Nokia 3110c คับ

ลงNokia PC Suite ตัวใหม่

Comment

Working...
    X