Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 ตอนนี้พร้อมใช้งานรึยังคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 ตอนนี้พร้อมใช้งานรึยังคับ

Windows7 ในตอนนี้มีออกมาเยอะแล้ว เลยอยากถามว่าน่าใช้รึป่าวคับ แล้วจะมาแทน Xp ได้ไหม

ยังไม่ใช่ตัวเต็มครับ แต่ก็ลองใช้ได้งับ

Comment

ยังไม่ใช่ตัวเต็ม แต่ ดี แน่นอนครับ คอนเฟริม

Comment

ของเขาแรง

Comment

ถ้าลองใช้ก้อน่าจะได้ แต่ถ้าเอาไปเล่นเกมคงลำบากหน่อย

Comment

แรงดีน่ะ แต่ท่าเอาไปปั่นคะแนน xp แรงกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
              ถ้าลองใช้ก้อน่าจะได้ แต่ถ้าเอาไปเล่นเกมคงลำบากหน่อย
              เหอะๆ ผมกำลังจะเข้ามาบอกพอดีว่า ถ้าใช้ทำงานผมไม่แนะนำ แต่ถ้าใช้เล่นเกมก็ลงไปเลย แต่เล่นได้เฉพาะออฟไลน์นะครับ^^

Comment

เขาออกมาให้ลองใช้.....ก็ได้แค่ลองใช้

Comment

เร็ว กว่า XP ตรงที่แยก GUI และไม่ อืดเหมือน vista

เร็วกว่า Vista ที่ kernal เหมือนกันแต่ ต่างกันตรงที่ เล่นเกมส์ได้ แรงกว่า เกือบเท่า XP

มี mode combility ตั้งแต่ 2000 ยัน vista

ติดตรงที่ software สนันสนุน เต็มร้อย ยังมี ไม่มากเท่า vista

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
                    เหอะๆ ผมกำลังจะเข้ามาบอกพอดีว่า ถ้าใช้ทำงานผมไม่แนะนำ แต่ถ้าใช้เล่นเกมก็ลงไปเลย แต่เล่นได้เฉพาะออฟไลน์นะครับ^^
                    ออนไลน์ก็เล่นได้แต่ไม่ทุกเกม แต่ถ้า 64 bit(X64) เล่นได้เกือบทุกเกม

Comment

เล่น GTA IV online ได้มั้ยครับ? อยากลองเล่น 7 ดูบ้าง

Comment

Originally posted by tsctao View Post
                        ออนไลน์ก็เล่นได้แต่ไม่ทุกเกม แต่ถ้า 64 bit(X64) เล่นได้เกือบทุกเกม
                        งงครับ - -

ในความหมาย มันก็เหมือนกันนะ

ปล. เท่าที่ทราบ เกมออนไลน์ที่ใช้ nProtect จะเล่นไม่ได้ (Lineage 2 PointBlank Pangya ฯลฯ) ถ้าเล่นได้แล้วบอกนะ จะไปหามาลงในทันใด!!

Comment

GTA ไม่ได้ใช้ ใช่ป่าวท่าน?

Comment

ส่วนใหญ่ Auto nProtect จะใช้เกมออนไลน์ ที่ออนไลน์โดยเฉพาะอะครับ มีไว้ป้องกันพวก แฮกไอดี หรือ Malicious Code แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเกมออฟไลน์ ที่เล่นแลนหรืออนไลน์ด้วยจะใช้ด้วยไหม

Comment

Originally posted by touthed View Post
                              งงครับ - -

ในความหมาย มันก็เหมือนกันนะ

ปล. เท่าที่ทราบ เกมออนไลน์ที่ใช้ nProtect จะเล่นไม่ได้ (Lineage 2 PointBlank Pangya ฯลฯ) ถ้าเล่นได้แล้วบอกนะ จะไปหามาลงในทันใด!!
                              หมายถึงวินโดวส์ครับ http://translate.google.co.th/transl...it&sl=en&tl=th
                              ศึกษาดูเอาเอง

และนี่รายชื่อเกมส์ออนไลน์ที่เล่นบน win7 ได้ http://www.monavista.com/webboard/sh...ad.php?t=17887

Comment

Working...
                              X