Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ 22" ใช้ดีไหม.................

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ 22" ใช้ดีไหม.................

คือผมกำลังจะซื้อจอLCD 22" ของACERอ่ะคับ เอามาเล่นเกมดูหนัง คิดว่าไงกันคับ ดีรึป่าว "แต่ผมชอบจอใหญ่มันสบายตาดี(มุมมองมันกว้าง)"

ดีครับ แต่เอาของ Eizo ไปเลยครับ จะได้แหล่มๆ คุณภาพอย่างเมพ

ราคาไม่เท่าไหร่ คุณน่าจะซื้อได้

Comment

ลองเดินดู เทียบกะตัวอื่นว่าชอบสีมันป่าว

Comment

ราคาไม่เกิน 1หมื่น ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ T220
          22'' ของ Samsung อยู๋
          ราคาก็ 6700-7100 ราคากลาง 6900

ใช้ดีครับ

Comment

หมื่น 24 ยังไหวเลยมั้ง

Comment

.. ถ้าคุณจะใช้ native res. ของจอระดับ 22" ..ดูด้วยนะครับ ว่าการ์ดจอ ไหวหรือป่าว

Comment

ใช้ LG แฟรตตอนอยู่ แจ่มเจงๆ

Comment

ลองหาจอที่รองรับความละเอียด Full HD ไปเลยครับ
                  จอ 22" ปกติจะมีความละเอียดที่ 1680*1050 pix แต่บางตัวก็มีความละเอียดรองรับ Full HD ไปเลย คือ 1920*1080 pix ลองหาขนาดนี้ดูครับ ราคาอาจต่างกันนิดนึง 200-500 บาท แต่คุ้มกับพื้นที่ใช้งานครับ
                  จะเล่นเกม ดูหนังดีกว่าเยอะ

Comment

ซื้อใหม่เอาแบบที่ 16:9 ไปเลยครับ แบบ Full HD ดูหนังได้สุดๆครับ

Comment

Working...
                    X