Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียน ตกแต่งภาพช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียน ตกแต่งภาพช่วยทีครับ

ภาพมันเป็น จุดๆ แบบนี้จะปรับให้เป็นปกติ ทำไงครับ ในเครื่องมี Photoshop อยู่

แล้วก็ปรับให้มันชัดขึ้นด้วยอ่ะครับ

ได้แค่นี้ครับ รอท่านต่อไป

Comment

ให้คมขึ้นมาอีกหน่อย

Comment

ขอบคุณมากครับ ได้ใช้ Photoshop ทำป่าวครับ ถ้าใช้ มันใช้ฟังค์ชั่น ไหนบ้างหรอครับ

Comment

ผมลองทำดู ได้ประมาณนี้

Comment

Originally posted by นายกระชาก View Post
            ขอบคุณมากครับ ได้ใช้ Photoshop ทำป่าวครับ ถ้าใช้ มันใช้ฟังค์ชั่น ไหนบ้างหรอครับ
            ACDSee เมนู Remove noise ธรรมดาๆนี่ละครับ อิอิ ตามรูป

Comment

แป่ว แหว่ว ไม่มี ACD See แต่ว่าขอบคุณมากครับผม

Comment

ลด noise ปรับความคม เพิ่มคอนทร๊าน ทำไงได้ครับไฟล์มันไม่ชัด

Comment

Working...
                X