Announcement

Collapse
No announcement yet.

s42 lm18 กะ lm05 ต่างกันเยอะมั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s42 lm18 กะ lm05 ต่างกันเยอะมั๊ย

พอดีจะตัดสินใจซื้อแล้วครับ แต่ตัดสินใจสุดท้ายไม่ถูกซักที (อยากได้ x31 แต่ของหมด)

cpu ที่ต่างกัน นี่จริงๆแล้วต่างกันเยอะมั๊ย ผมเห็นคนเล่นกันแต่ lm05 เพราะความเป็น cen2 หนะหรอครับ lm05 กะ lm18 ต่างกันพอสมควรเลยหรอ แล้วตัว cpu ของ lm18 มันดึงความสามารถ vga มาใช้เต็มที่มั๊ย แล้ว Centrino2 จะลองรับการทำงานในอีก 2-3 ปีได้ดีกว่า cpu ของ lm18 เยอะมั๊ยครับ

ปล.ผมซื้อผ่าน บริษัท ไม่มีโปรใดๆเลยนี่สิท่าน ไม่มี+ram +ประกันเลย แต่ราคา***งกัน 5 พัน ใจจริงก็อยากได้เครื่องแรง centrino2 แต่อีกใจก็คิดว่า ถ้า cpu แรงกว่าดีกว่ากันไม่เยอะ จะไปเสียเพิ่ม 5 พันทำไมหนะครับท่าน

ตัดสินใจไม่ถูก ช่วยแนะหน่อยครับ

เทียบ T6600 (2.2 GHz, FBS 800 MHz, L2 2 MB)
    กับ P8600 (2.4 GHz,FSB 1066 MHz, L2 3 MB)

ส่วนตัวผม ผมว่าต่างกันเยอะนะครับ แต่ในแง่การทำงานมากกว่า
    เล่นเกมส์ก็ส่งผลบ้างกับเกมาส์ที่เน้นการใช้มัลติคอร์ หรือหนัก CPU
    ( คิดว่าต่างกันแบบเห็นผล แต่ไม่มาก ) ในการณีใช้ทำงาน
    น่าจะเห็นผลกันชัดเจนเลยครับ เพราะ P8600 สูงกว่าทั้ง Clock speed
    FSB และ L2 ซึ่งเป็นปัจจัยในการช่วยประมวลผลทั้งหมดเลย
    ค่อนข้าง สมเหตุสมผลกับ 5000 ที่สูญเสียไปในความคิดผมนะ
    อีกทั้งซีรีย์ P ยังประหยัดไฟกว่าด้วยครับ แต่ถ้าจะเทียบว่าต่างกัน
    ขนาดไหนล่ะก็ คงตอบยาก ต้องเอาคาเทสมาวัดกัน ( ลองเซิซรีวิวดูครับ )

Comment

Originally posted by panuku View Post
      พอดีจะตัดสินใจซื้อแล้วครับ แต่ตัดสินใจสุดท้ายไม่ถูกซักที (อยากได้ x31 แต่ของหมด)

cpu ที่ต่างกัน นี่จริงๆแล้วต่างกันเยอะมั๊ย ผมเห็นคนเล่นกันแต่ lm05 เพราะความเป็น cen2 หนะหรอครับ lm05 กะ lm18 ต่างกันพอสมควรเลยหรอ แล้วตัว cpu ของ lm18 มันดึงความสามารถ vga มาใช้เต็มที่มั๊ย แล้ว Centrino2 จะลองรับการทำงานในอีก 2-3 ปีได้ดีกว่า cpu ของ lm18 เยอะมั๊ยครับ

ปล.ผมซื้อผ่าน บริษัท ไม่มีโปรใดๆเลยนี่สิท่าน ไม่มี+ram +ประกันเลย แต่ราคา******งกัน 5 พัน ใจจริงก็อยากได้เครื่องแรง centrino2 แต่อีกใจก็คิดว่า ถ้า cpu แรงกว่าดีกว่ากันไม่เยอะ จะไปเสียเพิ่ม 5 พันทำไมหนะครับท่าน

ตัดสินใจไม่ถูก ช่วยแนะหน่อยครับ
      x31 วันนั้นไปพันทิพยังเห็นอยู่เลย

Comment

Originally posted by panuku View Post

ปล.ผมซื้อผ่าน บริษัท ไม่มีโปรใดๆเลยนี่สิท่าน ไม่มี+ram +ประกันเลย แต่ราคา******งกัน 5 พัน ใจจริงก็อยากได้เครื่องแรง centrino2 แต่อีกใจก็คิดว่า ถ้า cpu แรงกว่าดีกว่ากันไม่เยอะ จะไปเสียเพิ่ม 5 พันทำไมหนะครับท่าน

x31 วันนั้นไปพันทิพยังเห็นอยู่เลย

Comment

Working...
        X