Announcement

Collapse
No announcement yet.

แชร์เน็ตในหอพัก ที่เข้ามาแบบสายLan แล้วค่อยล็อกออินยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แชร์เน็ตในหอพัก ที่เข้ามาแบบสายLan แล้วค่อยล็อกออินยังไงครับ

หอพักผมใช้เน็ตของทรูครับ เดินสายแลนเข้ามาที่ห้องครับ แล้วเราก็เอาสายแลนเข้าเครื่อง จากนั้นล็อกอินด้วยUser&Password ผ่านทางหน้าเวปครับ
    ทีนี้ถ้าผมจะแชร์เน็ตให้เล่นได้หลายๆเครื่องจะทำอย่างไรดีครับ ห้องเพื่อนผมมานเอาสายแลนจิ้มเข้า
    Linksys WRT54GL ที่แฟลชTomatoครับแต่มันเซตยังไงผมก็ไม่รุ เพื่อนมันให้คนอื่นทำมาอีกทีครับ
    เวลาต่อที่ห้องเพื่อน ต้องมีเครื่องนึงเข้าไปล็อกอินก่อนครับ พอเครื่องอื่นต่อผ่านแลน หรือWireless ก็เล่นได้เลยไม่ต้องล็อกอินแล้วครับ สามารถเล่นเกมออนไลน์หรือออนไลน์Xboxได้ปกติครับ แต่ให้เครื่องนึงเข้าไปล็อกอินก่อนก็พอ ผมอยากรุ้ว่ามันเซตยังไงอ่าครับใครพอแนะนำได้บ้าง
    ผมมีSwitch Hubอยู่ลองเอามาใช้แล้วลองใช้สองเครื่องผ่านแลน พอเครื่องนึงล็อกอินแล้ว พอเปิดอีกเรื่องนึงมันก็ต้องล็อกอินซ้อนแล้วเครื่องแรกก็หลุดไป สรุปกว่าออนได้ทีละเครื่อง
    ใครที่พอจะช่วยได้แนะนำผมทีครับ จนปัญญาจริงๆ

เหมือนจะเห็นเข้าไปถามไว้ใน adslthailand ด้วยนะ เอาละ ตอบคำถามดีกว่า คงต้องใช้ ICS นะครับ ต้องมีการ์ดแลน 2 ใบ อันแรกเอาไว้ต่อกับสายแลนเดิม อีกอันเอาไว้แชร์ให้เครื่องอื่นเวลาล็อกอินเสร็จ

Comment

ทำได้หลายแบบ ครับ แล้วแต่อุปกรณ์ ด้วย

ถ้าทำแบบ login ทีเดียวใช้ได้ทั้งวง ต้องเป็น client router ครับ

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

Working...
      X