Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมมีปัญหานะครับรบกวนตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมมีปัญหานะครับรบกวนตอบที

คือผมเปิดเครื่อง ลำโพงเริ่มการทำงานไม่ ดัง จอไม่แสดงภาพ แต่พัดลมหมุนติดปกติแบบนี้เป็นที่สาเหตุใดครับ รบกวนท่านที่ ทราบแล้วท่านที่ เคยมาบ้างตอบวิธี แก้ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ขยับๆ ทุกชิ้นส่วนใน case

shut down ก่อนนะ

Comment

ram

Comment

โยนทิ้งเลยครับ อิอิ

Comment

ไม่เข้าใจ ที่บอกคับ

อยากจะทราบว่า

คือ เปิดเครื่อง ไฟ เครื่องติด แต่ ไม่ขึ้นภาพ ใช่มั้ยคับ จอ ดำ ใช่หรือป่าว

ถ้า ใช่

1 ถ้ามีความรู้ เรื่องคอม นะคับ
          ปิด เครื่อง ถอดฝา ออกนะคับ

2 มอง ดูที่ RAM ให้ ถอด ram ออก แล้ว ทำความสะอาด ส่วน ที่เป็น ทองเหลืองนะคับ (ใช้ยางลบลบ ส่วนที่เป็นทองเหลือง ขัดๆ นั่นละ)

แล้วใส่เข้าไปใหม่ (ลงดูว่า ติดหรือป่าว แต่ ตอนใส่ ดู slot ให้ดีนะคับ มันมี รุ เสียบ ฝั่งไหน)

3 ในกรณี ที่ ทำตามข้อ 2 แล้วไม่ได้ ให้ ถอด VGA Card อะคับ (การ์ดจอ) แล้ว ทำความสะอาด เหมือน ram ละคับ ตรง ทองเหลือง

เสียบเข้าไปให้แน่น เหมือนเดิม คิดว่าน่าจะหายนะคับ

ถ้าไม่หาย

ยกไปที่ร้าน จะง่ายกว่าคับ

(*0*)

Comment

ตาม คห.5

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

Comment

Working...
              X