Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งแต่ท่อมา เน็ทหลุดบ่อยมาก true

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตั้งแต่ท่อมา เน็ทหลุดบ่อยมาก true

จะเล่น เค้าเตอร์ออนไลน์ซะหน่อย หลุดทุกชั่วโมงเลย
    ใครเป็นมั่ง

เป็นครับ มีปัญหากว่าเมื่อก่อนเยอะเลย
    เมื่อไหร่จะลงตัวซักทีก็ไม่รู้ -*-

Comment

จะบอกให้นะว่าทรูอะยังไงก็สู้แม็กเน็ตไม่ได้หลอก
      สายเคเบิลทรูเป็น 10 ปีแล้ว มันเก่า
      พอปรับสปีดสูงขึ้น มันก็จะเซนซิทีฟขึ้น
      คราวนี้มีสัญญาณกวนนิดหน่อยก็หลุด
      แนะนำให้ไปใช้ maxnet เพราะเคเบิลเค้ายังใหม่ๆๆซิงๆๆ
      จะสปีดสูงแค่ไหนก็ไม่หลุด อีกอย่างนะ maxnet ตั้งตู่ dslam
      ไว้ถี่ยิบเลย เพราะฉนั้นคุณจะอยู่ใกล้ dslam กว่าทรู
      เพราะทรูมันไปตั้งที่ชุมสายทีเดียวจบเลย

Comment

Originally posted by carktui View Post
        จะบอกให้นะว่าทรูอะยังไงก็สู้แม็กเน็ตไม่ได้หลอก
        สายเคเบิลทรูเป็น 10 ปีแล้ว มันเก่า
        พอปรับสปีดสูงขึ้น มันก็จะเซนซิทีฟขึ้น
        คราวนี้มีสัญญาณกวนนิดหน่อยก็หลุด
        แนะนำให้ไปใช้ maxnet เพราะเคเบิลเค้ายังใหม่ๆๆซิงๆๆ
        จะสปีดสูงแค่ไหนก็ไม่หลุด อีกอย่างนะ maxnet ตั้งตู่ dslam
        ไว้ถี่ยิบเลย เพราะฉนั้นคุณจะอยู่ใกล้ dslam กว่าทรู
        เพราะทรูมันไปตั้งที่ชุมสายทีเดียวจบเลย
        ก็อยากจะไปครับ แต่ติดตรงสัญญาไม่ครบ 1 ปีนี่แหละ จะเสียค่าโมเด็ม 2 พันมั้ง
        จริงๆผมใช้มาก็ 2-3 ปีแล้วครับ แต่โมเด็มมันจะพังเมื่อครบปี
        มันเป็นแบบนี้เราก็ต้องไปยกเลิก แล้วสมัครใหม่ เพื่อจะได้โมเด็มใหม่ฟรีๆ

Comment

Working...
        X