Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาการทดสอบ True 3G ที่บ้าน(ซอยวัดกู้) มาให้ชมกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาการทดสอบ True 3G ที่บ้าน(ซอยวัดกู้) มาให้ชมกันครับ

UPDATE ใหม่ สดๆร้อนๆเลยครับ เปลี่ยนมาลองใช้เครื่อง Samsung i617 ในการต่อแล้วความเร็วพุ่งกระฉูด ไม่พูดพล่ามทำเพลงอะไร มาดูผลการทดสอบใหม่เลยดีกว่า

ADSL Thailand

Speedtest.net (ไม่มีไทยให้ทดสอบ)
    - ปีนัง

- เกาหลี

- สิงคโปร์

- ญี่ปุ่น

บิททอเร้นประเทศไทย

สูบกลับจากโคโล

เป็นไงบ้างครับ กับราคา 250 บาทต่อเดือน คุ้มมั้ยล่ะ อิอิ
    Last edited by i704P; 13 Apr 2009, 03:55:54.

บอกคำเดียวว่า...แรง(มั้ง)

ในที่สุดก็มาแล้วสินะ...สินะ

Comment

true 3G คือไรหรอ งง

Comment

ออกนอก นี่อยากร้องไห้
        ping เยอะเกินส์
        Last edited by zar0079; 9 Apr 2009, 17:04:02.

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
          true 3G คือไรหรอ งง
          ก็ 3G ของทรูไงครับ

Comment

มันนาทีละเท่าไรกันหว่า

Comment

เดือนละ 250 ครับ

กดเป็น EDGE/GPRS นี่ผมอยากจะร้องไห้ อืดเหลือเกิน บางทีก็หา DNS ไม่เจออีก(เอาเข้าไป) พอกดมาใช้ 3G นี่โหลดกลับจากโคโลกันกระจาย กลางคืนจะเอาผลการทดสอบโหลดบิทมาให้ดูครับ

ปล ผมว่า 838pro ตอนใช้ EDGE มันก็ซดแบตจะตายอยู่แล้วนะ พอสับมาเป็น 3G HSDPA แล้วโหลดไฟล์ตลอด รับประกันไม่ถึง 2 ชม แบตก็หมดครับ(ตอนใช้กะ EDGE มันชาร์จไปในตัวด้วยเลยนะ แต่ตอนใช้กะ 3G มันไม่ยอมชาร์จนี่สิ)

Comment

อ๋อ ไอ้ ระบบเน้ต ใหม่นะหรอ 3g แรงใช้ได้เลยนิ

Comment

ตลาด aircard 3G คงคึกคัก

Comment

แล้วเมื่อไรจะทั่วประเทศซักที

Comment

รอ Wi-Max อิอิ

Comment

รอ wi-max ด้วยคน

Comment

Originally posted by pab6533 View Post
                          รอ wi-max ด้วยคน

Comment

wimax อีกนานน่ะครับ 3G มาก่อน ยังติดกันไม่หมดเลย คงรอที่อื่นเลิกใช้ ไทยซื้อมาใช้ต่อไงครับ รอดูไป ตอนนี้ ผมขอใช้ 3G ไปก่อนดีกว่าครับ

Comment

ลองเปลี่ยนเครื่องที่ใช้ต่อเป็น Samsung i617 วิ่งกว่าเก่าเยอะครับ ดึกๆจะเอาผลทดสอบใหม่มาให้ดูกัน

Comment

Working...
                              X