Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cambridge Soundwork DTT3500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cambridge Soundwork DTT3500

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ เข้ามาหาความรู้ครับ

อารัมภบท
    ผมมี Cambridge Soundwork DTT3500 ซื้อมา 10 กว่าปี 13,500 บาท
    มันเสียครับ คือมีเสียงแทรก ฟี่ ๆๆๆ เช็คดูแ้ล้ว ลำโพงไม่เสียสักตัวเลย
    คงเสียที่ตัว amplifier ของมัน

เรื่องซ่อม ผมเคยเข้า news group ของ creative พวกฝรั่งมันก้อเสียกันเยอะ
    มันแก้โดยเปลี่ยน IC กะ Transister ซึ่งต่อให้ผมสั่งอะไหล่มาได้ ก้อบัดกรีเปลี่ยนเอง
    ไม่ได้หรอก แผงวงจรมัน 2 ชั้น บอบบางมาก

เข้าเรื่องเลยละกันนะ
    ผมเสียดายลำโพง 5 ตัว กะ subwoofer ครับ พอจะมีคำแนะนำว่า
    อุปกรณ์ใดจะมาใช้แทนตัว amplifier ของลำโพงชุดนี้ได้มั้ยครับ
    ขอราคาไม่แพง ไม่เกิน 3,000 จะมีมั้ยนะ

แล้วผมจะเอาสาย coaxial หรือ optical ต่อจากเครื่องเล่น DVD
    มาเสียบเข้ากะอุปกรณ์ที่ว่านี้ และจากอุปกรณ์ที่ว่านี้มันก้อต้องมีที่เสียบลำโพง
    6 ช่อง คือ FR FL RL RR C และ S เพื่อจะได้ใช้ลำโพงเก่าได้ไงครับ
    ทีนี้ผมก้อจะได้ระบบเสียง 5.1 ในราคาประหยัดไง พอเข้าใจผมมั้ยอ่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า ขอบคุณหลาย ๆ

ลองมองหา avr มือสองดูสิครับ รู้สึกบอร์ด hifi market มีลงอยู่ครับของ YAMAHA ส่วนซับผมไม่รู้เหมือนกันนะ ว่าตัวนี้เป็น Active Sub หรือป่าว

Comment

ไม่ลองให้ช่างซ่อมดูหล่ะครับ เสียดาย

Comment

Working...
      X