Announcement

Collapse
No announcement yet.

การลงวินโดแต่ละตัวกินไฟแตกต่างกันหรือเปล่าครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การลงวินโดแต่ละตัวกินไฟแตกต่างกันหรือเปล่าครับ !!!

การลงวินโดแต่ละตัวกินไฟแตกต่างกันหรือเปล่าครับ

เนื่องด้วยคอมผมเกิดเจ้งขึ้นมา แล้วผมก็ลงวินโดใหม่พอลงเสร็จจะลงโปรแกรมอื่นตัวอ่าน dvd-rw มันไม่ยอมอ่านแผ่นครับ

เหมือนกับว่าไฟมันไม่พอหรือเปล่าครับ หรือว่าเกิดจากสาเหตุอื่นครับช่วยมาไขข้อข้องใจหน่อยครับ

ไม่เกี่ยวครับ

Comment

os มีแบบประหยัดไฟ กะ เปลืองไปด้วยเหรอครับ อันนี้ยังไม่เคยได้ยินนะ ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวเหมือนกันแหละน่า

Comment

ไม่ต่างครับ

Comment

ถ้าVistaนะเปิดAeroละก็ กินไฟขึ้นกว่าเดิมแน่ๆคับ เพราะเนื่องจากการ์ดจอต้องทำงานหนักมากขึ้น

ส่วนเวอรืชันอื่นน่าจะต่างกันนิดหน่อย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับว่าคุณตั้งระบบรักษาพลังงานอย่างไรด้วย

Comment

แล้วสาเเหตุมันน่าจะเกิดเพราะอะไรหรอครับที่ตัวอ่าน dvde มันไม่ยอมอ่านแผ่นอ่าครับ

ช่วยชี้แนะหน่อยครับ !!!

ปลหมดปัญญาแร้ว ไม่มีตัวยกคอมไปร้านด้วยสิ >_<"

Comment

หมายถึงรัยคับ ไดร้ว DVD ไม่อ่านหรอครับ
              ถ้าใช่ ลองเช็กสายแพดูครับ ลองเสียบกับ HDD ว่าสาย หรือ พอตIDE เสีย (ถ้ากดเปิดแล้วมันเปิดออกมานะครับ)

Comment

Working...
              X